Connect with us

Hi, what are you looking for?

KERALA NEWS

ഉത്ഭവം കണ്ടെത്തിയില്ലെങ്കിൽ മാരകമാകും; കൂടുതൽ കൊറോണ വൈറസ് ബാധകൾക്ക് സാധ്യത

ന്യൂയോർക്ക്: കൊറോണ വൈറസിന്റെ ഉത്ഭവം കണ്ടെത്തിയില്ലെങ്കിൽ മാരകമായ കൂടുതൽ കൊറോണ വൈറസ് ബാധകൾക്ക് സാധ്യതയെന്ന് മുന്നറിയിപ്പ്. കൊറോണ-26, കൊറോണ-32 എന്ന പേരിലെല്ലാം കൂടുതൽ വൈറസ് ബാധകൾക്ക് സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് അമേരിക്കൻ ആരോഗ്യവിദഗ്ധർ മുന്നറിയിപ്പിൽ പറയുന്നു. അതിനാൽ കൊറോണ വൈറസിന്റെ ഉത്ഭവം കണ്ടെത്താൻ ചൈനയുടെ സഹകരണം ലോകം തേടുകയാണെന്ന് ആരോഗ്യവിദഗ്ധർ ചൂണ്ടിക്കാണിക്കുന്നു.

കൊറോണ വൈറസിനെ ചൈനീസ് ഗവേഷകർ ലാബിൽ സൃഷ്ടിച്ചതാണെന്നും അബദ്ധവശാൽ ഇവ ലാബിൽ നിന്ന് പുറത്തുപോയതാകാമെന്നുമാണ് കഴിഞ്ഞ ദിവസം പുറത്തുവന്ന പഠനറിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നത്. ഇതിനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണെന്ന് അമേരിക്കയിലെ ഫുഡ് ആന്റ് ഡ്രഗ്‌സ് അഡ്മിനിസ്‌ട്രേഷൻ മുൻ കമ്മീഷണർ സ്‌കോട്ട് ഗോട്‌ലീബ് പറയുന്നു.

വുഹാനിലെ ലാബിൽ കൊറോണ വൈറസിനെ സൃഷ്ടിച്ചതാണ് എന്ന റിപ്പോർട്ടുകളെ ഖണ്ഡിക്കുന്ന തെളിവുകൾ ഹാജരാക്കാൻ ചൈന ഇതുവരെ തയ്യാറായിട്ടില്ല. വന്യജീവികളിൽ നിന്നാണ് കൊറോണ വൈറസ് ഉത്ഭവിച്ചത് എന്ന് സ്ഥിരീകരിക്കാൻ വേണ്ട തെളിവുകൾ ഇതുവരെ കണ്ടെത്താനും സാധിച്ചിട്ടില്ല. കൊറോണ വൈറസിന്റെ ഉത്ഭവം കണ്ടെത്താൻ സാധിച്ചില്ലെങ്കിൽ മറ്റു വൈറസ് ബാധകൾ ഉണ്ടാവാനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണ്. കൊറോണ-26, കൊറോണ -32 എന്നിങ്ങനെ വിവിധ മഹാമാരികൾ ഭാവിയിൽ സംഭവിക്കാമെന്ന് ടെക്‌സാസിലെ കുട്ടികളുടെ ആശുപത്രിയിലെ കോ- ഡയറക്ടറായ പീറ്റർ ഹോട്ടേസ് പറയുന്നു.

കൊറോണ വൈറസിന്റെ ഉത്ഭവം കണ്ടെത്താൻ ലോകരാജ്യങ്ങൾ ചൈനയുടെ സഹകരണം തേടുകയാണ്. അങ്ങനെയെങ്കിൽ ഭാവിയിൽ പുതിയ മഹാമാരികൾ പൊട്ടിപ്പുറപ്പെടുന്നത് തടയാൻ കഴിയുമെന്നും വിദഗ്ധർ പറയുന്നു. വൈറസ് എവിടെ നിന്നാണ് ഉത്ഭവിച്ചതെന്ന് കണ്ടെത്താൻ വീണ്ടും അേേന്വഷണം നടത്താൻ അമേരിക്കൻ പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡൻ ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു.

Click to comment

You must be logged in to post a comment Login

Leave a Reply

You May Also Like

KERALA NEWS

തലസ്ഥാനത്ത് രണ്ട് വയസുകാരിയെ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയ സംഭവത്തിൽ മേരിയുടെ അമ്മയെ സ്ഥലത്ത് കൊണ്ടുവന്ന് തെളിവെടുത്ത് പൊലീസ്. ഇവിടെ നിന്നും കുട്ടിയുടെ വസ്ത്രങ്ങൾ പൊലീസ് ശേഖരിച്ചു. അതേസമയം, സിസിടിവി ദൃശ്യം കേന്ദ്രീകരിച്ച് അന്വേഷണം നടത്തി വരികയാണ്...

KERALA NEWS

വയനാട് പുല്‍പള്ളിയിൽ ചേകാടി റോഡിലെ ചെറിയമല ജംഗ്ഷനില്‍ വെള്ളിയാഴ്ച രാവിലെ കാട്ടാന ആക്രമണത്തില്‍ ഗുരുതരമായി പരിക്കേറ്റത്തിനെത്തുടര്‍ന്നു മരിച്ച കുറുവ ടൂറിസം കേന്ദ്രം ജീവനക്കാരന്‍ പാക്കം വെള്ളച്ചാലില്‍ പോളിന്റെ പോളിന്റെ കുടുംബത്തിന് 50 ലക്ഷം...

KERALA NEWS

പാലക്കാട്: ഹൃദയാഘാതം മൂലം ഇരുപത്തിയാറുകാരന് ദാരുണാന്ത്യം. പാലക്കാട് കാഞ്ഞിരത്താണി കപ്പൂരിൽ പത്തായപ്പുരയ്ക്കൽ ഷെഫീക്ക് (26) ആണ് മരിച്ചത്. ഇന്ന് രാവിലെയാണ് സംഭവം.ഇന്നലെ രാത്രി ഉറങ്ങാൻ കിടന്ന ഷെഫീക്ക് പുലർച്ചെയോടെ ശാരീരിക അസ്വസ്ഥതകൾ പ്രകടിപ്പിച്ചിരുന്നു....

NATIONAL

ഭാരത് അരിയുടെ വിതരണം ആരംഭിച്ച് കേന്ദ്രം. കിലോഗ്രാമിന് 29 രൂപ നിരക്കിൽ അഞ്ച്, 10 കിലോ ഗ്രാം പാക്കറ്റുകളിലായിരിക്കും അരി ലഭിക്കുകയെന്ന് ഭക്ഷ്യ-ഉപഭോക്തൃകാര്യ മന്ത്രി പിയൂഷ് ഗോയൽ അറിയിച്ചു.ആദ്യഘട്ടത്തിൽ ചില്ലറവിപണി വിൽപ്പനയ്ക്കായി അഞ്ചുലക്ഷം...