Connect with us

Hi, what are you looking for?

KERALA NEWS

തോട്ടങ്ങൾ ദത്തെടുക്കൽ പദ്ധതി വിപുലമാക്കി റബർ ബോർഡ്

കോ​ട്ട​യം: തോ​ട്ട​ങ്ങ​ൾ ദ​ത്തെ​ടു​ക്കു​ന്ന പ​ദ്ധ​തി വി​പു​ല​മാ​ക്കാ​ൻ റ​ബ​ർ ബോ​ർ​ഡ്. ഉ​ട​മ​സ്ഥ​ർ സ്ഥ​ല​ത്തി​ല്ലാ​ത്ത​തും ടാ​പ്പി​ങ്​ തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ളു​ടെ ല​ഭ്യ​ത​ക്കു​റ​വ​ട​ക്കം വി​വി​ധ കാ​ര​ണ​ങ്ങ​ളു​ടെ പേ​രി​ൽ ടാ​പ്പി​ങ്​ മു​ട​ങ്ങി​യ​തു​മാ​യ തോ​ട്ട​ങ്ങ​ളാ​ണ്​ ബോ​ർ​ഡ്​ ഏ​റ്റെ​ടു​ക്കു​ക. ഇ​തു​വ​രെ 13,000 ഹെ​ക്​​ട​ർ തോ​ട്ടം പ​ദ്ധ​തി​പ്ര​കാ​രം ബോ​ർ​ഡ്​ ഏ​റ്റെ​ടു​ത്തി​ട്ടു​ണ്ട്. അ​ടു​ത്ത വ​ർ​ഷ​ത്തോ​ടെ 25,000 ഹെ​ക്​​ട​റി​ലെ​ത്തി​ക്കു​മെ​ന്നും റ​ബ​ർ ബോ​ർ​ഡ്​ വൃ​ത്ത​ങ്ങ​ൾ ​ പ​റ​ഞ്ഞു.

റ​ബ​ർ മേ​ഖ​ല നേ​രി​ടു​ന്ന പ്ര​തി​സ​ന്ധി പ​രി​ഹ​രി​ക്കാ​നും ടാ​പ്പി​ങ്​ ന​ട​ത്താ​തെ തോ​ട്ട​ങ്ങ​ൾ ന​ശി​ക്കു​ന്ന​ത്​ ഒ​ഴി​വാ​ക്കാ​നും ഈ ​സം​വി​ധാ​ന​ത്തി​ലൂ​ടെ ബോ​ർ​ഡ്​ ല​ക്ഷ്യ​മി​ടു​ന്നു. റ​ബ​ർ കൃ​ഷി കൂ​ടു​ത​ൽ സ്ഥ​ല​ങ്ങ​ളി​ൽ വ്യാ​പി​പ്പി​ക്കാ​നു​ള്ള പ​ദ്ധ​തി​ക്കും ബോ​ർ​ഡ്​ തു​ട​ക്ക​മി​ട്ടു. വ​ട​ക്കു​കി​ഴ​ക്ക​ൻ സം​സ്ഥാ​ന​ങ്ങ​ളി​ൽ പു​തു​താ​യി ര​ണ്ടു​ല​ക്ഷം ഹെ​ക്​​ട​ർ സ്ഥ​ല​ത്താ​കും കൃ​ഷി ചെ​യ്യു​ക. ഇ​തി​ന്​ കേ​​ന്ദ്ര​സ​ർ​ക്കാ​ർ അ​നു​മ​തി ന​ൽ​കി.

ബോ​ർ​ഡു​മാ​യി വി​വി​ധ​ത​ല​ങ്ങ​ളി​ൽ സ​ഹ​ക​രി​ക്കു​ന്ന ട​യ​ർ ക​മ്ബ​നി​ക​ളു​ടെ സ​ഹ​ക​ര​ണ​ത്തോ​ടെ​യാ​ണ്​ പ​ദ്ധ​തി ന​ട​പ്പാ​ക്കു​ക. ഇ​തി​ന്​ കു​റ​ഞ്ഞ നി​ര​ക്കി​ൽ കാ​ർ​ഷി​ക​വാ​യ്​​പ ല​ഭ്യ​മാ​ക്കും. ഏ​ഴു​ശ​ത​മാ​നം പ​ലി​ശ​നി​ര​ക്കി​ലാ​കും വാ​യ്​​പ. പ​ദ്ധ​തി പ്ര​കാ​രം പു​തു​കൃ​ഷി​ക്ക്​ വാ​യ്​​പ​യെ​ടു​ക്കു​ന്ന​വ​രു​ടെ ആ​ദ്യ ഏ​ഴു​വ​ർ​ഷ​ത്തെ പ​ലി​ശ​യു​ടെ പ​കു​തി ട​യ​ർ നി​ർ​മാ​താ​ക്ക​ളു​ടെ സം​ഘ​ട​ന​യാ​യ ആ​ത്മ ന​ൽ​കും. റ​ബ​ർ​ ബോ​ർ​ഡും ആ​ത്മ​യും ഉ​ണ്ടാ​ക്കു​ന്ന ധാ​ര​ണ കൃ​ഷി​ക്കാ​ർ​ക്ക്​ ബാ​ധ്യ​ത​യു​ണ്ടാ​ക്കി​ല്ല. റ​ബ​ർ കൃ​ഷി വ്യാ​പി​പ്പി​ക്കേ​ണ്ട​ത്​ അ​നി​വാ​ര്യ​മാ​യ​തി​നാ​ലാ​ണി​തെ​ന്നും ബോ​ർ​ഡ്​ വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി. റ​ബ​റി​െൻറ ആ​വ​ശ്യ​ക​ത പ്ര​തി​വ​ർ​ഷം 15 മു​ത​ൽ 20 ല​ക്ഷം ട​ൺ​വ​രെ​യാ​യി ഉ​യ​രു​മെ​ന്നാ​ണ്​ വ്യ​വ​സാ​യി​ക​ളു​ടെ ക​ണ​ക്ക്. അ​തി​െൻറ 75 ശ​ത​മാ​ന​മെ​ങ്കി​ലും രാ​ജ്യ​ത്ത്​ ഉ​ൽ​പാ​ദി​പ്പി​ക്കു​ക​യാ​ണ്​ ല​ക്ഷ്യം.

കേ​ര​ള​ത്തി​ൽ പു​തു​കൃ​ഷി സാ​ധ്യ​ത കു​റ​വാ​യ​തി​നാ​ൽ വ​ട​ക്കു​കി​ഴ​ക്ക​ൻ മേ​ഖ​ല​ക​ൾ​ക്കാ​യി​രി​ക്കും മു​ന്തി​യ പ​രി​ഗ​ണ​ന. പ​ദ്ധ​തി​ക്ക്​ ആ​വ​ശ്യ​മാ​യ മു​ഴു​വ​ൻ സാ​​​ങ്കേ​തി​ക സ​ഹാ​യ​വും റ​ബ​ർ ബോ​ർ​ഡ്​ ന​ൽ​കും. നി​ല​വി​ൽ വ​ട​ക്കു​കി​ഴ​ക്ക​ൻ സം​സ്ഥാ​ന​ങ്ങ​ളി​ൽ റ​ബ​ർ കൃ​ഷി വ്യാ​പ​നം ശ​ക്ത​മാ​ണ്.

അ​തി​നി​ടെ, റ​ബ​ർ ബോ​ർ​ഡ്​ ആ​സ്ഥാ​നം വ​ട​ക്കു​കി​ഴ​ക്ക​ൻ സം​സ്ഥാ​ന​ങ്ങ​ളി​ൽ ഒ​രി​ട​ത്തേ​ക്ക്​ മാ​റ്റാ​നു​ള്ള നീ​ക്ക​ങ്ങ​ളും ന​ട​ന്നി​രു​ന്നു. ട​യ​ർ ഇ​ത​ര മേ​ഖ​ല​ക​ളി​ൽ പു​തി​യ റ​ബ​ർ ഉ​ൽ​പ​ന്ന​ങ്ങ​ൾ നി​ർ​മി​ക്കാ​നു​ള്ള സാ​ധ്യ​ത​ക​ളും ബോ​ർ​ഡി​െൻറ പ​രി​ഗ​ണ​ന​യി​ലാ​ണ്. റ​ബ​ർ ഉ​ൽ​പ​ന്ന​ങ്ങ​ളു​ടെ പ​രി​ശോ​ധ​ന കു​റ​ഞ്ഞ നി​ര​ക്കി​ൽ ന​ട​ത്താ​നു​ള്ള സം​വി​ധാ​ന​വും ബോ​ർ​ഡ്​ ഒ​രു​ക്കി​യി​ട്ടു​ണ്ട്.

Click to comment

You must be logged in to post a comment Login

Leave a Reply

You May Also Like

KERALA NEWS

തലസ്ഥാനത്ത് രണ്ട് വയസുകാരിയെ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയ സംഭവത്തിൽ മേരിയുടെ അമ്മയെ സ്ഥലത്ത് കൊണ്ടുവന്ന് തെളിവെടുത്ത് പൊലീസ്. ഇവിടെ നിന്നും കുട്ടിയുടെ വസ്ത്രങ്ങൾ പൊലീസ് ശേഖരിച്ചു. അതേസമയം, സിസിടിവി ദൃശ്യം കേന്ദ്രീകരിച്ച് അന്വേഷണം നടത്തി വരികയാണ്...

KERALA NEWS

പാലക്കാട്: ഹൃദയാഘാതം മൂലം ഇരുപത്തിയാറുകാരന് ദാരുണാന്ത്യം. പാലക്കാട് കാഞ്ഞിരത്താണി കപ്പൂരിൽ പത്തായപ്പുരയ്ക്കൽ ഷെഫീക്ക് (26) ആണ് മരിച്ചത്. ഇന്ന് രാവിലെയാണ് സംഭവം.ഇന്നലെ രാത്രി ഉറങ്ങാൻ കിടന്ന ഷെഫീക്ക് പുലർച്ചെയോടെ ശാരീരിക അസ്വസ്ഥതകൾ പ്രകടിപ്പിച്ചിരുന്നു....

KERALA NEWS

വയനാട് പുല്‍പള്ളിയിൽ ചേകാടി റോഡിലെ ചെറിയമല ജംഗ്ഷനില്‍ വെള്ളിയാഴ്ച രാവിലെ കാട്ടാന ആക്രമണത്തില്‍ ഗുരുതരമായി പരിക്കേറ്റത്തിനെത്തുടര്‍ന്നു മരിച്ച കുറുവ ടൂറിസം കേന്ദ്രം ജീവനക്കാരന്‍ പാക്കം വെള്ളച്ചാലില്‍ പോളിന്റെ പോളിന്റെ കുടുംബത്തിന് 50 ലക്ഷം...

NATIONAL

ഭാരത് അരിയുടെ വിതരണം ആരംഭിച്ച് കേന്ദ്രം. കിലോഗ്രാമിന് 29 രൂപ നിരക്കിൽ അഞ്ച്, 10 കിലോ ഗ്രാം പാക്കറ്റുകളിലായിരിക്കും അരി ലഭിക്കുകയെന്ന് ഭക്ഷ്യ-ഉപഭോക്തൃകാര്യ മന്ത്രി പിയൂഷ് ഗോയൽ അറിയിച്ചു.ആദ്യഘട്ടത്തിൽ ചില്ലറവിപണി വിൽപ്പനയ്ക്കായി അഞ്ചുലക്ഷം...