Vismaya News
Connect with us

Hi, what are you looking for?

KERALA NEWS

തോട്ടങ്ങൾ ദത്തെടുക്കൽ പദ്ധതി വിപുലമാക്കി റബർ ബോർഡ്

കോ​ട്ട​യം: തോ​ട്ട​ങ്ങ​ൾ ദ​ത്തെ​ടു​ക്കു​ന്ന പ​ദ്ധ​തി വി​പു​ല​മാ​ക്കാ​ൻ റ​ബ​ർ ബോ​ർ​ഡ്. ഉ​ട​മ​സ്ഥ​ർ സ്ഥ​ല​ത്തി​ല്ലാ​ത്ത​തും ടാ​പ്പി​ങ്​ തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ളു​ടെ ല​ഭ്യ​ത​ക്കു​റ​വ​ട​ക്കം വി​വി​ധ കാ​ര​ണ​ങ്ങ​ളു​ടെ പേ​രി​ൽ ടാ​പ്പി​ങ്​ മു​ട​ങ്ങി​യ​തു​മാ​യ തോ​ട്ട​ങ്ങ​ളാ​ണ്​ ബോ​ർ​ഡ്​ ഏ​റ്റെ​ടു​ക്കു​ക. ഇ​തു​വ​രെ 13,000 ഹെ​ക്​​ട​ർ തോ​ട്ടം പ​ദ്ധ​തി​പ്ര​കാ​രം ബോ​ർ​ഡ്​ ഏ​റ്റെ​ടു​ത്തി​ട്ടു​ണ്ട്. അ​ടു​ത്ത വ​ർ​ഷ​ത്തോ​ടെ 25,000 ഹെ​ക്​​ട​റി​ലെ​ത്തി​ക്കു​മെ​ന്നും റ​ബ​ർ ബോ​ർ​ഡ്​ വൃ​ത്ത​ങ്ങ​ൾ ​ പ​റ​ഞ്ഞു.

റ​ബ​ർ മേ​ഖ​ല നേ​രി​ടു​ന്ന പ്ര​തി​സ​ന്ധി പ​രി​ഹ​രി​ക്കാ​നും ടാ​പ്പി​ങ്​ ന​ട​ത്താ​തെ തോ​ട്ട​ങ്ങ​ൾ ന​ശി​ക്കു​ന്ന​ത്​ ഒ​ഴി​വാ​ക്കാ​നും ഈ ​സം​വി​ധാ​ന​ത്തി​ലൂ​ടെ ബോ​ർ​ഡ്​ ല​ക്ഷ്യ​മി​ടു​ന്നു. റ​ബ​ർ കൃ​ഷി കൂ​ടു​ത​ൽ സ്ഥ​ല​ങ്ങ​ളി​ൽ വ്യാ​പി​പ്പി​ക്കാ​നു​ള്ള പ​ദ്ധ​തി​ക്കും ബോ​ർ​ഡ്​ തു​ട​ക്ക​മി​ട്ടു. വ​ട​ക്കു​കി​ഴ​ക്ക​ൻ സം​സ്ഥാ​ന​ങ്ങ​ളി​ൽ പു​തു​താ​യി ര​ണ്ടു​ല​ക്ഷം ഹെ​ക്​​ട​ർ സ്ഥ​ല​ത്താ​കും കൃ​ഷി ചെ​യ്യു​ക. ഇ​തി​ന്​ കേ​​ന്ദ്ര​സ​ർ​ക്കാ​ർ അ​നു​മ​തി ന​ൽ​കി.

ബോ​ർ​ഡു​മാ​യി വി​വി​ധ​ത​ല​ങ്ങ​ളി​ൽ സ​ഹ​ക​രി​ക്കു​ന്ന ട​യ​ർ ക​മ്ബ​നി​ക​ളു​ടെ സ​ഹ​ക​ര​ണ​ത്തോ​ടെ​യാ​ണ്​ പ​ദ്ധ​തി ന​ട​പ്പാ​ക്കു​ക. ഇ​തി​ന്​ കു​റ​ഞ്ഞ നി​ര​ക്കി​ൽ കാ​ർ​ഷി​ക​വാ​യ്​​പ ല​ഭ്യ​മാ​ക്കും. ഏ​ഴു​ശ​ത​മാ​നം പ​ലി​ശ​നി​ര​ക്കി​ലാ​കും വാ​യ്​​പ. പ​ദ്ധ​തി പ്ര​കാ​രം പു​തു​കൃ​ഷി​ക്ക്​ വാ​യ്​​പ​യെ​ടു​ക്കു​ന്ന​വ​രു​ടെ ആ​ദ്യ ഏ​ഴു​വ​ർ​ഷ​ത്തെ പ​ലി​ശ​യു​ടെ പ​കു​തി ട​യ​ർ നി​ർ​മാ​താ​ക്ക​ളു​ടെ സം​ഘ​ട​ന​യാ​യ ആ​ത്മ ന​ൽ​കും. റ​ബ​ർ​ ബോ​ർ​ഡും ആ​ത്മ​യും ഉ​ണ്ടാ​ക്കു​ന്ന ധാ​ര​ണ കൃ​ഷി​ക്കാ​ർ​ക്ക്​ ബാ​ധ്യ​ത​യു​ണ്ടാ​ക്കി​ല്ല. റ​ബ​ർ കൃ​ഷി വ്യാ​പി​പ്പി​ക്കേ​ണ്ട​ത്​ അ​നി​വാ​ര്യ​മാ​യ​തി​നാ​ലാ​ണി​തെ​ന്നും ബോ​ർ​ഡ്​ വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി. റ​ബ​റി​െൻറ ആ​വ​ശ്യ​ക​ത പ്ര​തി​വ​ർ​ഷം 15 മു​ത​ൽ 20 ല​ക്ഷം ട​ൺ​വ​രെ​യാ​യി ഉ​യ​രു​മെ​ന്നാ​ണ്​ വ്യ​വ​സാ​യി​ക​ളു​ടെ ക​ണ​ക്ക്. അ​തി​െൻറ 75 ശ​ത​മാ​ന​മെ​ങ്കി​ലും രാ​ജ്യ​ത്ത്​ ഉ​ൽ​പാ​ദി​പ്പി​ക്കു​ക​യാ​ണ്​ ല​ക്ഷ്യം.

കേ​ര​ള​ത്തി​ൽ പു​തു​കൃ​ഷി സാ​ധ്യ​ത കു​റ​വാ​യ​തി​നാ​ൽ വ​ട​ക്കു​കി​ഴ​ക്ക​ൻ മേ​ഖ​ല​ക​ൾ​ക്കാ​യി​രി​ക്കും മു​ന്തി​യ പ​രി​ഗ​ണ​ന. പ​ദ്ധ​തി​ക്ക്​ ആ​വ​ശ്യ​മാ​യ മു​ഴു​വ​ൻ സാ​​​ങ്കേ​തി​ക സ​ഹാ​യ​വും റ​ബ​ർ ബോ​ർ​ഡ്​ ന​ൽ​കും. നി​ല​വി​ൽ വ​ട​ക്കു​കി​ഴ​ക്ക​ൻ സം​സ്ഥാ​ന​ങ്ങ​ളി​ൽ റ​ബ​ർ കൃ​ഷി വ്യാ​പ​നം ശ​ക്ത​മാ​ണ്.

അ​തി​നി​ടെ, റ​ബ​ർ ബോ​ർ​ഡ്​ ആ​സ്ഥാ​നം വ​ട​ക്കു​കി​ഴ​ക്ക​ൻ സം​സ്ഥാ​ന​ങ്ങ​ളി​ൽ ഒ​രി​ട​ത്തേ​ക്ക്​ മാ​റ്റാ​നു​ള്ള നീ​ക്ക​ങ്ങ​ളും ന​ട​ന്നി​രു​ന്നു. ട​യ​ർ ഇ​ത​ര മേ​ഖ​ല​ക​ളി​ൽ പു​തി​യ റ​ബ​ർ ഉ​ൽ​പ​ന്ന​ങ്ങ​ൾ നി​ർ​മി​ക്കാ​നു​ള്ള സാ​ധ്യ​ത​ക​ളും ബോ​ർ​ഡി​െൻറ പ​രി​ഗ​ണ​ന​യി​ലാ​ണ്. റ​ബ​ർ ഉ​ൽ​പ​ന്ന​ങ്ങ​ളു​ടെ പ​രി​ശോ​ധ​ന കു​റ​ഞ്ഞ നി​ര​ക്കി​ൽ ന​ട​ത്താ​നു​ള്ള സം​വി​ധാ​ന​വും ബോ​ർ​ഡ്​ ഒ​രു​ക്കി​യി​ട്ടു​ണ്ട്.

Click to comment

You must be logged in to post a comment Login

Leave a Reply

You May Also Like

KERALA NEWS

സംസ്ഥാനത്തെ കെഎസ്ഇബി ഉപയോക്താക്കളിൽ നിന്ന് സ്വീകരിച്ചിട്ടുള്ള സെക്യൂരിറ്റി ഡെപ്പോസിറ്റിന് 6.75% നിരക്കിൽ പലിശ ലഭിക്കുമെന്ന് വൈദ്യുതി മന്ത്രി കെ കൃഷ്ണൻകുട്ടി അറിയിച്ചു. എല്ലാ ഉപയോക്താക്കളുടെയും മേയ്, ജൂൺ, ജൂലായ് മാസങ്ങളിലെ ബില്ലിൽ കുറവ്...

KERALA NEWS

കോഴിക്കോട്: ഭട്ട് റോഡിൽ കാറിന് തീപിടിച്ച് ഒരാൾ മരിച്ചു. വെള്ളിയാഴ്ച ഉച്ചയ്ക്ക് 12-നായിരുന്നു അപകടം. മരിച്ച ആളെ തിരിച്ചറിഞ്ഞിട്ടില്ല. കാർ നിർത്തിയ ഉടനെ ഡ്രൈവർക്ക് പുറത്തിറങ്ങാൻ നാട്ടുകാർ ഡോർ തുറന്നുകൊടുത്തെങ്കിലും സീറ്റ് ബെൽറ്റ്...

KERALA NEWS

കൊച്ചി |എറണാകുളം ശാസ്താംമുകളില്‍ ദേശീയപാതയില്‍ നിര്‍മാണം നടക്കുന്ന കാനയിലേക്ക് ജീപ്പ് മറിഞ്ഞ് റിട്ട. അധ്യാപിക മരിച്ചു. മാമലതുരുത്തിയില്‍ ബീന ആണ് മരിച്ചത്. അറുപത് വയസായിരുന്നു. അപകടത്തില്‍ മൂന്നുപേര്‍ക്ക് പരിക്കേറ്റു. ഇവരെ എറണാകുളത്തെ സ്വകാര്യ ആശുപത്രിയില്‍...

NEWS

കോട്ടയം: പുതുപ്പള്ളി ചാലുങ്കൽപ്പടിയിൽ യുവാവിന്റെ മൃതദേഹം ഓടയിൽ കണ്ടെത്തിയ സംഭവത്തിൽ ദുരൂഹത ആരോപിച്ച് കുടുംബം. കുറിച്ചി ഇത്തിത്താനം ചേക്കേപ്പറമ്പിൽ രഘൂത്തമന്റെ മകൻ വിഷ്ണു രാജിനെയാണ് മരിച്ച നിലയിൽ ഓടയിൽ നിന്ന് കണ്ടെത്തിയത്.പരുമലയിൽ ജോലിചെയ്യുന്ന...