Vismaya News
Connect with us

Hi, what are you looking for?

LATEST NEWS

ഫൈസറിന് നൽകുന്ന ഇളവ് തങ്ങൾക്കും വേണം: സിറം ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട്

ന്യൂഡൽഹി: കൊറോണ വാക്‌സിൻ നൽകുന്നവർക്ക് അപകടം സംഭവിച്ചാൽ നഷ്ടപരിഹാരം നൽകുന്നതിൽ നിന്ന് ഫൈസറിനും മോഡേർണയ്ക്കും നൽകുന്ന ഇളവ് തങ്ങൾക്കും നൽകണമെന്ന് സിറം ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് മേധാവി അഡർ പൂനെവാല. സിറം ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിനെ മാത്രമല്ല, എല്ലാ വാക്‌സിൻ നിർമാതാക്കളെയും വാക്‌സിൻ നൽകുന്നതുമൂലമുണ്ടാകുന്ന നഷ്ടപരിഹാരത്തിൽ നിന്ന് ഒഴിവാക്കണമെന്നാണ് ആവശ്യം. ഈ ആവശ്യം കമ്പനി ഈ വർഷം ആദ്യം കേന്ദ്ര സർക്കാരിന് മുന്നിൽ വച്ചിരുന്നു.

”കൊറോണയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടുള്ള കേസുകളിൽ നിന്ന് നിർമാതാക്കളെ ഒഴിവാക്കണം. നിരവധി വ്യാജപരാതികളാണ് വന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്നത്. അതേകുറിച്ചുള്ള പരാതികൾ മാധ്യമങ്ങളിൽ കാണുന്നുണ്ട്. ഇക്കാര്യത്തിൽ ആവശ്യമായ സന്ദേശം നൽകാൻ കേന്ദ്ര സർക്കാർ ഇടപെടണം”- സിറം ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് സിഇഒ ആഡാർ പൂനെവാല പറഞ്ഞു.

ഫൈസറിന്റെ മോഡേണയുടെയും ആവശ്യം സർക്കാരിന്റെ മുന്നിൽ വന്നിട്ടുണ്ടെന്നും അതേ കുറിച്ചുള്ള ചർച്ച നടക്കുകയാണെന്നും ഡോ. വി കെ പോൾ മെയ് 27ന് പറഞ്ഞിരുന്നു. നഷ്ടപരിഹാരം സംബന്ധിച്ച അവസാന തീരുമാനം ഇതുവരെയും എടുത്തിട്ടില്ല.

അന്താരാഷ്ട്ര തലത്തിലുള്ള സ്ഥാപനങ്ങൾ അംഗീകാരം നൽകിയ വാക്‌സിനുകൾക്ക് ഇന്ത്യയിൽ ഓട്ടോമിറ്റിക് റൂട്ടിൽ അനുമതി നൽകാൻ ഡ്രഗ് കൺട്രോളർ അനുമതി നൽകിയിരുന്നു. യുഎസ് എഫ്ഡിഎ, ഇഎംഎ, യുകെ എംഎച്ച്‌ആർഎ, പിഎംഡിഎ ജപ്പാൻ തുടങ്ങിയ സ്ഥാപനങ്ങൾ അനുമതി നൽകിയ വാക്‌സിനുകൾക്കാണ് ഇന്ത്യ ഓട്ടോമാറ്റിക് റൂട്ടിൽ അനുമതി ലഭ്യമാക്കുക.

Click to comment

You must be logged in to post a comment Login

Leave a Reply

You May Also Like

KERALA NEWS

സംസ്ഥാനത്തെ കെഎസ്ഇബി ഉപയോക്താക്കളിൽ നിന്ന് സ്വീകരിച്ചിട്ടുള്ള സെക്യൂരിറ്റി ഡെപ്പോസിറ്റിന് 6.75% നിരക്കിൽ പലിശ ലഭിക്കുമെന്ന് വൈദ്യുതി മന്ത്രി കെ കൃഷ്ണൻകുട്ടി അറിയിച്ചു. എല്ലാ ഉപയോക്താക്കളുടെയും മേയ്, ജൂൺ, ജൂലായ് മാസങ്ങളിലെ ബില്ലിൽ കുറവ്...

KERALA NEWS

കോഴിക്കോട്: ഭട്ട് റോഡിൽ കാറിന് തീപിടിച്ച് ഒരാൾ മരിച്ചു. വെള്ളിയാഴ്ച ഉച്ചയ്ക്ക് 12-നായിരുന്നു അപകടം. മരിച്ച ആളെ തിരിച്ചറിഞ്ഞിട്ടില്ല. കാർ നിർത്തിയ ഉടനെ ഡ്രൈവർക്ക് പുറത്തിറങ്ങാൻ നാട്ടുകാർ ഡോർ തുറന്നുകൊടുത്തെങ്കിലും സീറ്റ് ബെൽറ്റ്...

KERALA NEWS

കൊച്ചി |എറണാകുളം ശാസ്താംമുകളില്‍ ദേശീയപാതയില്‍ നിര്‍മാണം നടക്കുന്ന കാനയിലേക്ക് ജീപ്പ് മറിഞ്ഞ് റിട്ട. അധ്യാപിക മരിച്ചു. മാമലതുരുത്തിയില്‍ ബീന ആണ് മരിച്ചത്. അറുപത് വയസായിരുന്നു. അപകടത്തില്‍ മൂന്നുപേര്‍ക്ക് പരിക്കേറ്റു. ഇവരെ എറണാകുളത്തെ സ്വകാര്യ ആശുപത്രിയില്‍...

NEWS

കോട്ടയം: പുതുപ്പള്ളി ചാലുങ്കൽപ്പടിയിൽ യുവാവിന്റെ മൃതദേഹം ഓടയിൽ കണ്ടെത്തിയ സംഭവത്തിൽ ദുരൂഹത ആരോപിച്ച് കുടുംബം. കുറിച്ചി ഇത്തിത്താനം ചേക്കേപ്പറമ്പിൽ രഘൂത്തമന്റെ മകൻ വിഷ്ണു രാജിനെയാണ് മരിച്ച നിലയിൽ ഓടയിൽ നിന്ന് കണ്ടെത്തിയത്.പരുമലയിൽ ജോലിചെയ്യുന്ന...