Connect with us

Hi, what are you looking for?

LATEST NEWS

ഗുസ്തിതാരം സുമിതിനെതിരെ കടുത്ത നടപടിയ്ക്ക് ഇന്ത്യൻ റെസ്ലിംഗ് ഫെഡറേഷൻ

ന്യൂ ഡെൽഹി: ഉത്തേജകമരുന്ന് പരിശോധനയിൽ പരാജയപ്പെട്ട ഗുസ്തിതാരം സുമിത് മാലിക്കിൽ നിന്നും വൻ തുക പിഴ ഈടാക്കാൻ റെസ്ലിംഗ് ഫെഡറേഷൻ ഒഫ് ഇന്ത്യയുടെ തീരുമാനം. സുമിതിൽ നിന്നും 16 ലക്ഷം രൂപ പിഴ ഈടാക്കാനാണ് അസോസിയേഷൻ തീരുമാനം. അന്താരാഷ്ട്ര റെസ്ലിംഗ് ഫെഡറേഷൻ നടത്തുന്ന ടൂർണമെന്റുകളിൽ ഉത്തേജക മരുന്ന് ഉപയോഗിച്ചതിന് പിടിക്കപ്പെട്ടാൽ ആ താരം അംഗമായിരിക്കുന്ന അസോസിയേഷൻ 16 ലക്ഷം രൂപ അന്താരാഷ്ട്ര റെസ്ലിംഗ് ഫെഡറേഷന് പിഴയായി നൽകണമെന്നാണ് നിയമം. ഈ തുക സുമിത് മാലിക്കിന്റെ പക്കൽ നിന്നും ഈടാക്കാനാണ് റെസ്ലിംഗ് അസോസിയേഷൻ ഒഫ് ഇന്ത്യയുടെ തീരുമാനം.

പിഴ ഒടുക്കാത്ത പക്ഷം സുമിതിനെ ആജീവനാന്തക്കാലത്തേക്ക് മത്സരിക്കുന്നതിൽ നിന്നും വിലക്കാനും അസോസിയേഷന് പദ്ധതിയുണ്ട്. കൂടാതെ ഒളിയമ്പിക്സ് മത്സരങ്ങൾക്കുള്ള പരിശീലനത്തിനും തയ്യാറെടുപ്പുകൾക്കുമായി റെസ്ലിംഗ് ഫെഡറേഷൻ സുമിതിന് നൽകിയ 5 ലക്ഷം രൂപ അസോസിയേഷൻ താരത്തിന്റെ പക്കൽ നിന്നും മടക്കി വാങ്ങാനും സാധ്യതയേറെയാണ്.

ജൂൺ10ന് സുമിതിന്റെ ബി സാംപിൾ പരിശോധനയ്ക്കു വിധേയമാക്കുന്നുണ്ട്. അതും പോസിറ്റീവ് ആയാൽ മാത്രമേ സുമിതിനെതിരെ നടപടികൾ ഉണ്ടാവുകയുള്ളു. പരിശീലനത്തിനിടെ കാൽമുട്ടിനേറ്റ പരിക്കിന്റെ ചികിത്സയുടെ ഭാഗമായി സുമിത് നിരോധിത മരുന്ന് കഴിച്ചിരിക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ടെന്നാണ് അസോസിയേഷൻ അധികൃതർ പറയുന്നത്. അങ്ങനെയെങ്കിൽ ഇക്കാര്യം കോടതിയിൽ തെളിയിക്കുവാൻ സാധിച്ചാൽ ഒരുപക്ഷേ താരത്തിന് വിലക്കിൽ നിന്നും പിഴയിൽ നിന്നുമെല്ലാം രക്ഷപ്പെടുവാൻ സാധിച്ചെന്നിരിക്കും. എങ്കിലും അന്തിമ വിധി വരാൻ കാലതാമസം എടുക്കും എന്നതിനാൽ തന്നെ സുമിതിന് ഇത്തവണത്തെ ഒളിമ്ബിക്സ് നഷ്ടമാകാൻ സാധ്യത ഏറെയാണ്.

2018 കോമൺവെൽത്ത് ഗെയിംസിൽ സ്വർണ്ണമെഡൽ നേടിയ സുമിത് 125 കിലോഗ്രാം വിഭാഗത്തിലാണ് ഒളിയമ്പിക് യോഗ്യത നേടിയത്. അടുത്ത മാസം 23ന് ബൾഗേറിയയിൽ വച്ചാണ് ഒളിയമ്പിക് മത്സരങ്ങൾ നടക്കുന്നത്. പരിശീലനത്തിനിടെ പരിക്ക് പറ്റിയ സുമിത് കഴിഞ്ഞ മാസം സോഫിയയിൽ വച്ച്‌ നടന്ന യോഗ്യതാ മത്സരങ്ങളിൽ വച്ചാണ് ഒളിമ്ബിക്ക് യോഗ്യത നേടുന്നത്. അതിനു മുമ്പ് രണ്ടു തവണ ശ്രമിച്ചിരുന്നെങ്കിലും പരിക്ക് പൂർണ്ണമായും ഭേദമാകാത്തതിനാൽ പരാജയപ്പെടുകയായിരുന്നു. ഇപ്പോഴും പൂർണ്ണ ആരോഗ്യം വീണ്ടെടുത്തിട്ടില്ലാത്ത സുമിത് കാൽമുട്ടിലെ പരിക്ക് പൂർണ്ണമായും ഭേദമാകുന്നതിനു വേണ്ടി പോളണ്ടിൽ നടക്കുന്ന പരിശീലന ടൂർണമെന്റിൽ നിന്നും പിന്മാറിയിരുന്നു.

Click to comment

You must be logged in to post a comment Login

Leave a Reply

You May Also Like

KERALA NEWS

തലസ്ഥാനത്ത് രണ്ട് വയസുകാരിയെ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയ സംഭവത്തിൽ മേരിയുടെ അമ്മയെ സ്ഥലത്ത് കൊണ്ടുവന്ന് തെളിവെടുത്ത് പൊലീസ്. ഇവിടെ നിന്നും കുട്ടിയുടെ വസ്ത്രങ്ങൾ പൊലീസ് ശേഖരിച്ചു. അതേസമയം, സിസിടിവി ദൃശ്യം കേന്ദ്രീകരിച്ച് അന്വേഷണം നടത്തി വരികയാണ്...

KERALA NEWS

പാലക്കാട്: ഹൃദയാഘാതം മൂലം ഇരുപത്തിയാറുകാരന് ദാരുണാന്ത്യം. പാലക്കാട് കാഞ്ഞിരത്താണി കപ്പൂരിൽ പത്തായപ്പുരയ്ക്കൽ ഷെഫീക്ക് (26) ആണ് മരിച്ചത്. ഇന്ന് രാവിലെയാണ് സംഭവം.ഇന്നലെ രാത്രി ഉറങ്ങാൻ കിടന്ന ഷെഫീക്ക് പുലർച്ചെയോടെ ശാരീരിക അസ്വസ്ഥതകൾ പ്രകടിപ്പിച്ചിരുന്നു....

KERALA NEWS

വയനാട് പുല്‍പള്ളിയിൽ ചേകാടി റോഡിലെ ചെറിയമല ജംഗ്ഷനില്‍ വെള്ളിയാഴ്ച രാവിലെ കാട്ടാന ആക്രമണത്തില്‍ ഗുരുതരമായി പരിക്കേറ്റത്തിനെത്തുടര്‍ന്നു മരിച്ച കുറുവ ടൂറിസം കേന്ദ്രം ജീവനക്കാരന്‍ പാക്കം വെള്ളച്ചാലില്‍ പോളിന്റെ പോളിന്റെ കുടുംബത്തിന് 50 ലക്ഷം...

NATIONAL

ഭാരത് അരിയുടെ വിതരണം ആരംഭിച്ച് കേന്ദ്രം. കിലോഗ്രാമിന് 29 രൂപ നിരക്കിൽ അഞ്ച്, 10 കിലോ ഗ്രാം പാക്കറ്റുകളിലായിരിക്കും അരി ലഭിക്കുകയെന്ന് ഭക്ഷ്യ-ഉപഭോക്തൃകാര്യ മന്ത്രി പിയൂഷ് ഗോയൽ അറിയിച്ചു.ആദ്യഘട്ടത്തിൽ ചില്ലറവിപണി വിൽപ്പനയ്ക്കായി അഞ്ചുലക്ഷം...