Connect with us

Hi, what are you looking for?

KERALA NEWS

36കാരിയായ എച്ച്‌​.ഐ.വി ബാധിതയിൽ​ കൊറോണ​ വൈറസ്​ നിലനിന്നത്​ 216 ദിവസം

ജൊഹാനസ്​ബർഗ്​: 36കാരിയായ എച്ച്‌​.ഐ.വി ബാധിതയിൽ​ കൊറോണ​ വൈറസ്​ നിലനിന്നത്​ 216 ദിവസം. ഇപ്പോൾ കൊറോണ​ മുക്​തയായെങ്കിലും വളരെ അപകടകരമാം വിധത്തിൽ വൈറസ്​ 30 വകഭേദങ്ങളിൽ ആയിരുന്നു അവരുടെ ശരീരത്തിൽ വൈറസ് നിലനിന്നിരുന്നത് റിപ്പോർട്ട് പറയുന്നു​. ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയിലെ​ എയ്​ഡ്​സ്​ ബാധിതർ കൂടുതലുള്ള ക്വാസുലു നാറ്റൽ പ്രദേശത്തുകാരിയാണ്​ യുവതി. ഇവിടെ മുതിർന്നവരിൽ നാലിലൊന്നും എയ്​ഡ്​സ്​ ബാധിതരാണ്​.

2020 സെപ്​റ്റംബറിലാണ്​ യുവതിക്ക്​ കൊറോണ​ സ്​ഥിരീകരിക്കുന്ന്​. 16 വർഷം മുമ്പ് ​ എച്ച്‌​.ഐ.വി ബാധിതയായ ഇവർ വർഷങ്ങൾക്കിടെ ശരീരം ക്ഷീണിച്ച്‌​ ഗുരുതരാവസ്​ഥയിലായിരുന്നു. തളർച്ചയും ക്ഷീണവും ഇരട്ടിയാക്കിയാണ്​ കൊറോണ​ കൂടി എത്തുന്നത്​. പരിശോധന പലവട്ടം നടന്നപ്പോഴൊക്കെയും വൈറസ്​ വിവിധ രൂപഭേദങ്ങൾക്ക്​ വിധേയമായതായി കണ്ടെത്തി. 19 ജനിതക മാറ്റങ്ങളും 13 തവണ പ്രോട്ടീനുകൾക്ക്​ മാറ്റവും വന്നാണ്​ കൊറോണ വൈറസ്​ ഇവരിൽ നിലനിന്നത്​. ഇതിൽ ചിലത്​ കൂടുതൽ അപകടകരമായവയുമായിരുന്നു.

രോഗിയിൽനിന്ന്​ മറ്റുള്ളവർക്ക്​ ബാധിച്ചോ എന്ന്​ വ്യക്​തമല്ല. എയ്​ഡ്​സ്​ ബാധിതരിൽ കൊറോണ​ ബാധ കൂടുതൽ കാലം നിലനിൽക്കുമെന്നോ വൈറസ്​ അതിവേഗം വകഭേദം സ്വീകരിക്കുമെന്നോ സ്​ഥിരീകരിക്കാനായിട്ടില്ലെന്ന്​ ഗവേഷകർ പറയുന്നു. അതേ സമയം, പ്രതിരോധ സംവിധാനം തളർത്തുന്നതാണ്​ എയ്​ഡ്​സ്​ എന്നതിനാൽ കൊറോണ കൂടുതൽ നീണ്ടു നിന്നേക്കുമെന്നാണ്​ കരുതുന്നത്​. ഈ രോഗി തുടക്കത്തിൽ കൊറോണയുടെ ചെറിയ ലക്ഷണങ്ങൾ മാത്രമാണ്​ കാണിച്ചിരുന്നതെന്നും തിരിച്ചറിഞ്ഞിട്ടുണ്ട്​.

Click to comment

You must be logged in to post a comment Login

Leave a Reply

You May Also Like

KERALA NEWS

സംസ്ഥാനത്ത് നദികളിൽ നിന്നുള്ള മണൽവാരൽ പുനരാംഭിക്കുന്നു. റവന്യു സെക്രട്ടേറിയറ്റിന്റേതാണ് തീരുമാനം. കഴിഞ്ഞ 10 വർഷം മുടങ്ങിക്കിടക്കുകയായിരുന്നു. കേന്ദ്ര പരിസ്ഥിതി മന്ത്രാലയത്തിന്റെ മാർഗനിർദേശങ്ങൾക്ക് അനുസൃതമായി 2001ലെ കേരള പ്രൊട്ടക്‌ഷൻ ഓഫ് റിവർ ബാങ്ക്‌സ് ആൻഡ്...

KERALA NEWS

തലസ്ഥാനത്ത് രണ്ട് വയസുകാരിയെ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയ സംഭവത്തിൽ മേരിയുടെ അമ്മയെ സ്ഥലത്ത് കൊണ്ടുവന്ന് തെളിവെടുത്ത് പൊലീസ്. ഇവിടെ നിന്നും കുട്ടിയുടെ വസ്ത്രങ്ങൾ പൊലീസ് ശേഖരിച്ചു. അതേസമയം, സിസിടിവി ദൃശ്യം കേന്ദ്രീകരിച്ച് അന്വേഷണം നടത്തി വരികയാണ്...

KERALA NEWS

വയനാട് പുല്‍പള്ളിയിൽ ചേകാടി റോഡിലെ ചെറിയമല ജംഗ്ഷനില്‍ വെള്ളിയാഴ്ച രാവിലെ കാട്ടാന ആക്രമണത്തില്‍ ഗുരുതരമായി പരിക്കേറ്റത്തിനെത്തുടര്‍ന്നു മരിച്ച കുറുവ ടൂറിസം കേന്ദ്രം ജീവനക്കാരന്‍ പാക്കം വെള്ളച്ചാലില്‍ പോളിന്റെ പോളിന്റെ കുടുംബത്തിന് 50 ലക്ഷം...

KERALA NEWS

പാലക്കാട്: ഹൃദയാഘാതം മൂലം ഇരുപത്തിയാറുകാരന് ദാരുണാന്ത്യം. പാലക്കാട് കാഞ്ഞിരത്താണി കപ്പൂരിൽ പത്തായപ്പുരയ്ക്കൽ ഷെഫീക്ക് (26) ആണ് മരിച്ചത്. ഇന്ന് രാവിലെയാണ് സംഭവം.ഇന്നലെ രാത്രി ഉറങ്ങാൻ കിടന്ന ഷെഫീക്ക് പുലർച്ചെയോടെ ശാരീരിക അസ്വസ്ഥതകൾ പ്രകടിപ്പിച്ചിരുന്നു....