Vismaya News
Connect with us

Hi, what are you looking for?

KERALA NEWS

കെ.സുധാകരൻ തന്നെ പുതിയ കെപിസിസി പ്രസിഡൻ്റ്

ന്യൂഡെൽഹി: ഒടുവിൽ തീരുമാനം, കെ സുധാകരൻ തന്നെ പുതിയ കെപിസിസി പ്രസിഡൻ്റ്. രാഹുൽ ഗാന്ധി കെ സുധാകരനെ ഫോണിൽ വിളിച്ചാണ് നിയമനം അറിയിച്ചത്. ഹൈക്കമാൻഡ് പ്രതിനിധി താരിഖ് അൻവർ നേതാക്കളുമായി നടത്തിയ ചർച്ചയ്ക്കു ശേഷമാണ് തീരുമാനം.

കെ സുധാകരനെ വിളിക്കൂ കോൺഗ്രസിനെ രക്ഷിക്കൂ‍വെന്ന് പാർട്ടിയിലൊരു വിഭാഗം സമ്മർദമുയർത്താൻ തുടങ്ങിയിട്ട് കാലമേറെയായി. ഗ്രൂപ്പ് സമവാക്യങ്ങൾ അത്ര ഹിതകരമല്ലാത്തതിനാൽ ഇത്ര നീണ്ടുപോയെന്ന് മാത്രം. കെഎസ് ബ്രിഗേഡ് എന്ന പേരിൽ ഇത്ര സജീവമായ സമൂഹമാധ്യമക്കൂട്ടായ്മകൾ കേരളത്തിൽ മറ്റൊരു കോൺഗ്രസ് നേതാവിൻറെ പേരിലുമുണ്ടാകില്ല.

പ്രതിപക്ഷ നേതാവിനെ പ്രഖ്യാപിച്ചത് പോലെ മുതിർന്ന നേതാക്കളെ മറികടന്ന് ഏകപക്ഷീയമായി കെപിസിസി അധ്യക്ഷനെ പ്രഖ്യാപിക്കേണ്ടെന്നായിരുന്നു ദേശീയ നേതൃത്വത്തിന്റെ തീരുമാനം. ഇപ്പോഴത്തെ തീരുമാനം ഏത് സമവായത്തിൻറെ അടിസ്ഥാനത്തിലാണോ എന്ന് വ്യക്തമല്ല. എംഎൽഎ മാരുമാരുടെയും എംപി മാരുടെയും അഭിപ്രായം സംസ്ഥാനത്തിന്റെ ചുമതലയുള്ള എഐസിസി ജനറൽ സെക്രട്ടറി താരിഖ് അൻവർ തേടിയിരുന്നു. ഉമ്മൻ ചാണ്ടി, രമേശ്‌ ചെന്നിത്തല, മുല്ലപ്പള്ളി രാമചന്ദ്രൻ എന്നീ നേതാക്കൾ ആരുടേയും പേര് അധ്യക്ഷ സ്ഥാനത്തേക്ക് നിർദേശിച്ചിരുന്നില്ല.

സിപിഎമ്മിൻറെ ഉറച്ച കോട്ടയായ കണ്ണൂരിൽ പാർട്ടിക്കെതിരെ നേർക്കുനേർ പോരാടിയാണ് കെ സുധാകരൻറെ രാഷ്ട്രീയ വളർച്ച. കെഎസ് എന്ന രണ്ടക്ഷരം പ്രവർത്തകരിൽ ആവേശവും ആത്മബലവും നിറയ്ക്കുന്നതിൻറെ കാരണവും മറ്റൊന്നല്ല.

കെ എസ് യു താലൂക്ക് പ്രസിഡൻറായി തുടക്കം, ഇടയ്ക്ക് സംഘടനാ കോൺഗ്രസിലേക്കും ജനതാ പാർട്ടിയിലേക്കും വഴി മാറിയെങ്കിലും കോൺഗ്രസിലേക്ക് തിരിച്ചെത്തി. കണ്ണൂരിലെ പാർട്ടിയുടെ അവസാനവാക്കായി വളർന്നു. നിയമസഭയിലേക്ക് 1996 മുതൽ 2006 വരെ തുടർച്ചയായി മൂന്നു വിജയങ്ങൾ. 1980ലും 82 ലും 91 ലും എടക്കാട് മണ്ഡലത്തിൽ പരാജയം രുചിച്ചെങ്കിലും പിന്നീട് 2001 ലെ ആൻറണി മന്ത്രിസഭയിൽ വനം–കായിക വകുപ്പുകളുടെ ചുമതലക്കാരനായി. 2009 ൽ ലോക്സഭയിലേക്കുള്ള കന്നിയങ്കത്തിൽ കണ്ണൂർ മണ്ഡലം ഇടതുപക്ഷത്ത് നിന്ന് പിടിച്ചെടുത്തു. 2014 ൽ ലോക്സഭയിലേക്കും 2016 ൽ നിയമസഭയിലേക്കും മൽസരിച്ച് തോൽവി അറിഞ്ഞെങ്കിലും 2019ൽ വീണ്ടും കണ്ണൂരിൽ നിന്ന് ലോക്സഭയിലേക്ക് ജയിച്ചുകയറി. തിരഞ്ഞെടുപ്പുകാലത്ത് മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയനെതിരെ നടത്തിയ പരാമർശം വിവാദമായെങ്കിലും വിട്ടുകൊടുക്കാൻ സുധാകരൻ തയ്യാറായില്ല.

Click to comment

You must be logged in to post a comment Login

Leave a Reply

You May Also Like

KERALA NEWS

സംസ്ഥാനത്തെ കെഎസ്ഇബി ഉപയോക്താക്കളിൽ നിന്ന് സ്വീകരിച്ചിട്ടുള്ള സെക്യൂരിറ്റി ഡെപ്പോസിറ്റിന് 6.75% നിരക്കിൽ പലിശ ലഭിക്കുമെന്ന് വൈദ്യുതി മന്ത്രി കെ കൃഷ്ണൻകുട്ടി അറിയിച്ചു. എല്ലാ ഉപയോക്താക്കളുടെയും മേയ്, ജൂൺ, ജൂലായ് മാസങ്ങളിലെ ബില്ലിൽ കുറവ്...

KERALA NEWS

കോഴിക്കോട്: ഭട്ട് റോഡിൽ കാറിന് തീപിടിച്ച് ഒരാൾ മരിച്ചു. വെള്ളിയാഴ്ച ഉച്ചയ്ക്ക് 12-നായിരുന്നു അപകടം. മരിച്ച ആളെ തിരിച്ചറിഞ്ഞിട്ടില്ല. കാർ നിർത്തിയ ഉടനെ ഡ്രൈവർക്ക് പുറത്തിറങ്ങാൻ നാട്ടുകാർ ഡോർ തുറന്നുകൊടുത്തെങ്കിലും സീറ്റ് ബെൽറ്റ്...

KERALA NEWS

കൊച്ചി |എറണാകുളം ശാസ്താംമുകളില്‍ ദേശീയപാതയില്‍ നിര്‍മാണം നടക്കുന്ന കാനയിലേക്ക് ജീപ്പ് മറിഞ്ഞ് റിട്ട. അധ്യാപിക മരിച്ചു. മാമലതുരുത്തിയില്‍ ബീന ആണ് മരിച്ചത്. അറുപത് വയസായിരുന്നു. അപകടത്തില്‍ മൂന്നുപേര്‍ക്ക് പരിക്കേറ്റു. ഇവരെ എറണാകുളത്തെ സ്വകാര്യ ആശുപത്രിയില്‍...

NEWS

കോട്ടയം: പുതുപ്പള്ളി ചാലുങ്കൽപ്പടിയിൽ യുവാവിന്റെ മൃതദേഹം ഓടയിൽ കണ്ടെത്തിയ സംഭവത്തിൽ ദുരൂഹത ആരോപിച്ച് കുടുംബം. കുറിച്ചി ഇത്തിത്താനം ചേക്കേപ്പറമ്പിൽ രഘൂത്തമന്റെ മകൻ വിഷ്ണു രാജിനെയാണ് മരിച്ച നിലയിൽ ഓടയിൽ നിന്ന് കണ്ടെത്തിയത്.പരുമലയിൽ ജോലിചെയ്യുന്ന...