Connect with us

Hi, what are you looking for?

LATEST NEWS

വാക്‌സീൻ നിർമ്മാണത്തിന്റെ സുരക്ഷാ ചുമതലയേ‌റ്റെടുത്ത് സി‌.ഐ‌.എസ്‌.എഫ്

ഹൈദരാബാദ്: രാജ്യത്തെ വാക്‌സീൻ നിർമ്മാണത്തിന് സുരക്ഷ വർദ്ധിപ്പിച്ച്‌ നരേന്ദ്ര മോദി സർക്കാർ. കൊറോണ പ്രതിരോധ വാക്‌സിനായ കൊവാക്‌സീൻ നി‌ർമ്മിക്കുന്ന ഭാരത് ബയോടെകിന്റെ ഹൈദരാബാദ് ക്യാമ്പസിന് ഇനിമുതൽ കേന്ദ്ര വ്യവസായ സുരക്ഷാ സേന (സി‌.ഐ‌.എസ്‌.എഫ്)​ സുരക്ഷ നൽകും. ഒരു മാസം മുൻപ് പലവിധ വിരുദ്ധ ശക്തികളുടെയും ഭീഷണിയുണ്ടെന്നും സുരക്ഷ നൽകണമെന്നും ചൂണ്ടിക്കാട്ടി ഭാരത് ബയോടെക് സി‌.ഐ‌.എസ്‌.എഫിന് അപേക്ഷ നൽകിയിരുന്നു. തുടർന്ന് സുരക്ഷ തങ്ങൾ ഏ‌റ്റെടുത്തെന്ന് സി‌.ഐ‌.എസ്‌.എഫ് അറിയിച്ചു.

ജൂൺ 14 മുതലായിരിക്കും സേന ക്യാമ്പസിന്റെ സുരക്ഷാ ചുമതല ഏ‌റ്റെടുക്കുകയെന്ന് സി‌.ഐ‌.എസ്‌.എഫ് ഡി.ഐ.ജി അനിൽ പാണ്ഡെ അറിയിച്ചു. നിലവിൽ കൊവാക്‌സീനും സിറം ഇൻസ്‌റ്റി‌റ്റ്യൂട്ടിന്റെ കൊവിഷീൽഡുമാണ് പ്രധാനമായും കൊറോണ പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പിൽ നൽകുന്നത്. ഇതിന് പുറമെ അടിയന്തര ഘട്ടത്തിൽ റഷ്യയുടെ സ്‌പുട്‌നിക്ക് 5 വാക്‌സിനും അനുമതി നൽകിയിട്ടുണ്ട്. നിലവിൽ രാജ്യത്തിനകത്തും പുറത്തുമുള‌ള നിരവധി ശക്തികളുടെ ഭീഷണിയുണ്ടെന്ന് ഭാരത് ബയോടെക് അറിയിച്ചിരുന്നു.

കേന്ദ്ര ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയം ക്യാമ്പസിൽ സി‌.ഐ‌.എസ്‌.എഫിനെ നിയോഗിച്ചുകൊള‌ളാൻ അനുമതി നൽകി. തുടർന്നാണ് സേന സുരക്ഷ ഏ‌റ്റെടുത്തത്. ചിലവ് കമ്പനി വഹിക്കും. 64 അംഗ സി‌.ഐ‌.എസ്‌.എഫ് ടീമാണ് ഹൈദരാബാദിലെത്തുക. നഗരത്തിലെ ഷമീ‌ർ‌പേട്ടിൽ ജീനോം വാലിയിലാണ് ഭാരത് ബയോടെകിന്റെ ക്യാമ്പസ്. നിലവിൽ പത്തോളം വ്യവസായ സ്ഥാപനങ്ങൾക്കാണ് സി.ഐ‌.എസ്‌.എഫ് സുരക്ഷ നൽകുന്നത്. ഇൻഫോസിസിന്റെ പൂനെ, മൈസൂരു ക്യാമ്പസുകൾ, നവി മുംബൈയിലെ റിലയൻസ് ഐ‌.ടി പാർക്ക്, ഉത്തരാഖണ്ഡിലെ ഹരിദ്വാറിലുള‌ള ബാബാ രാംദേവിന്റെ പതഞ്ജലി ഫാക്‌ടറി എന്നിവ ഇതിൽ പ്രധാനപ്പെട്ടതാണ്.

Click to comment

You must be logged in to post a comment Login

Leave a Reply

You May Also Like

KERALA NEWS

തലസ്ഥാനത്ത് രണ്ട് വയസുകാരിയെ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയ സംഭവത്തിൽ മേരിയുടെ അമ്മയെ സ്ഥലത്ത് കൊണ്ടുവന്ന് തെളിവെടുത്ത് പൊലീസ്. ഇവിടെ നിന്നും കുട്ടിയുടെ വസ്ത്രങ്ങൾ പൊലീസ് ശേഖരിച്ചു. അതേസമയം, സിസിടിവി ദൃശ്യം കേന്ദ്രീകരിച്ച് അന്വേഷണം നടത്തി വരികയാണ്...

KERALA NEWS

പാലക്കാട്: ഹൃദയാഘാതം മൂലം ഇരുപത്തിയാറുകാരന് ദാരുണാന്ത്യം. പാലക്കാട് കാഞ്ഞിരത്താണി കപ്പൂരിൽ പത്തായപ്പുരയ്ക്കൽ ഷെഫീക്ക് (26) ആണ് മരിച്ചത്. ഇന്ന് രാവിലെയാണ് സംഭവം.ഇന്നലെ രാത്രി ഉറങ്ങാൻ കിടന്ന ഷെഫീക്ക് പുലർച്ചെയോടെ ശാരീരിക അസ്വസ്ഥതകൾ പ്രകടിപ്പിച്ചിരുന്നു....

KERALA NEWS

വയനാട് പുല്‍പള്ളിയിൽ ചേകാടി റോഡിലെ ചെറിയമല ജംഗ്ഷനില്‍ വെള്ളിയാഴ്ച രാവിലെ കാട്ടാന ആക്രമണത്തില്‍ ഗുരുതരമായി പരിക്കേറ്റത്തിനെത്തുടര്‍ന്നു മരിച്ച കുറുവ ടൂറിസം കേന്ദ്രം ജീവനക്കാരന്‍ പാക്കം വെള്ളച്ചാലില്‍ പോളിന്റെ പോളിന്റെ കുടുംബത്തിന് 50 ലക്ഷം...

NATIONAL

ഭാരത് അരിയുടെ വിതരണം ആരംഭിച്ച് കേന്ദ്രം. കിലോഗ്രാമിന് 29 രൂപ നിരക്കിൽ അഞ്ച്, 10 കിലോ ഗ്രാം പാക്കറ്റുകളിലായിരിക്കും അരി ലഭിക്കുകയെന്ന് ഭക്ഷ്യ-ഉപഭോക്തൃകാര്യ മന്ത്രി പിയൂഷ് ഗോയൽ അറിയിച്ചു.ആദ്യഘട്ടത്തിൽ ചില്ലറവിപണി വിൽപ്പനയ്ക്കായി അഞ്ചുലക്ഷം...