Vismaya News
Connect with us

Hi, what are you looking for?

LATEST NEWS

മാസ്കോ സാമൂഹിക അകലമോ ഇല്ല; ചിരിച്ചും കളിച്ചും വുഹാനിലെ വിദ്യാർഥികളുടെ ബിരുദദാനചടങ്ങ്

വുഹാൻ: ലോകമെങ്ങും കൊറോണ വൈറസിൻ്റെ ഭീകര താണ്ഡവത്തിൽ മരവിച്ച് നിൽക്കുമ്പോൾ വൈറസിൻ്റെ ഉത്ഭവകേന്ദ്രമായ വുഹാനിൽ ആഹ്ളാദ തിരതല്ലൽ. മാസ്കോ സാമൂഹിക അകലമോ ഒന്നുമില്ലാതെ ചിരിച്ചും കളിച്ചും ആസ്വദിച്ചും 11,000 വിദ്യാർഥികൾ ബിരുദദാനച്ചടങ്ങിൽ പങ്കെടുത്തതിൻ്റെ ദൃശ്യങ്ങളാണ് വുഹാനിൽ നിന്ന് ഇപ്പോൾ പുറത്ത് വരുന്നത്.

കൊറോണയെ പിടിച്ചുകെട്ടാൻ ചൈനയ്ക്ക് ആയി എന്നതിന്റെ തെളിവ് കൂടിയാവുകയാണ് ഈ ചിത്രം. ചൈനയിലെ വുഹാനിൽ തുടങ്ങി പല വകഭേദങ്ങളായി ലോക രാജ്യങ്ങളെ വൻ തകർച്ചയിലേക്ക് തള്ളിയിടുകയാണ് കൊറോണ വൈറസ്. എന്നാൽ എല്ലാത്തിനും തുടക്കമായ വുഹാനിൽ ഇന്നലെ പതിനായിരങ്ങൾ ഒത്തുകൂടിയ ചടങ്ങ് ലോകത്തെ ഞെട്ടിക്കുകയാണ്.

ചൈനയുടെ വുഹാനിലെ ലാബിൽ നിർമിച്ച വൈറസാണ് കൊറോണയ്ക്ക് കാരണം എന്നത് ശക്തമായി ഇപ്പോഴും നിലനിൽക്കുകയാണ്.

കൊറോണ വൈറസിൻ്റെ ഉൽഭവം വുഹാനിലെ പരീക്ഷണശാലയിലാണെന്ന് ലോകം മുഴുവൻ സമ്മതിക്കാൻ തുടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. മുൻ അമേരിക്കൻ പ്രസിഡൻ്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് ഇത് പലവട്ടം ആവർത്തിച്ചപ്പോൾ പുശ്ചിച്ച് തള്ളിയവർ ഇപ്പോൾ ആ സത്യം ശരി വയ്ക്കുന്നു. അമേരിക്കയ്ക്കും ലോകത്തിനുമുണ്ടായ നഷ്ടങ്ങൾക്കും മരണങ്ങൾക്കും ചൈന 10 ട്രില്യൻ ഡോളർ നഷ്ടപരിഹാരം നൽകണമെന്ന് അടുത്തിടെയും ട്രംപ് ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു.

Click to comment

You must be logged in to post a comment Login

Leave a Reply

You May Also Like

KERALA NEWS

സംസ്ഥാനത്തെ കെഎസ്ഇബി ഉപയോക്താക്കളിൽ നിന്ന് സ്വീകരിച്ചിട്ടുള്ള സെക്യൂരിറ്റി ഡെപ്പോസിറ്റിന് 6.75% നിരക്കിൽ പലിശ ലഭിക്കുമെന്ന് വൈദ്യുതി മന്ത്രി കെ കൃഷ്ണൻകുട്ടി അറിയിച്ചു. എല്ലാ ഉപയോക്താക്കളുടെയും മേയ്, ജൂൺ, ജൂലായ് മാസങ്ങളിലെ ബില്ലിൽ കുറവ്...

KERALA NEWS

കോഴിക്കോട്: ഭട്ട് റോഡിൽ കാറിന് തീപിടിച്ച് ഒരാൾ മരിച്ചു. വെള്ളിയാഴ്ച ഉച്ചയ്ക്ക് 12-നായിരുന്നു അപകടം. മരിച്ച ആളെ തിരിച്ചറിഞ്ഞിട്ടില്ല. കാർ നിർത്തിയ ഉടനെ ഡ്രൈവർക്ക് പുറത്തിറങ്ങാൻ നാട്ടുകാർ ഡോർ തുറന്നുകൊടുത്തെങ്കിലും സീറ്റ് ബെൽറ്റ്...

KERALA NEWS

കൊച്ചി |എറണാകുളം ശാസ്താംമുകളില്‍ ദേശീയപാതയില്‍ നിര്‍മാണം നടക്കുന്ന കാനയിലേക്ക് ജീപ്പ് മറിഞ്ഞ് റിട്ട. അധ്യാപിക മരിച്ചു. മാമലതുരുത്തിയില്‍ ബീന ആണ് മരിച്ചത്. അറുപത് വയസായിരുന്നു. അപകടത്തില്‍ മൂന്നുപേര്‍ക്ക് പരിക്കേറ്റു. ഇവരെ എറണാകുളത്തെ സ്വകാര്യ ആശുപത്രിയില്‍...

NEWS

കോട്ടയം: പുതുപ്പള്ളി ചാലുങ്കൽപ്പടിയിൽ യുവാവിന്റെ മൃതദേഹം ഓടയിൽ കണ്ടെത്തിയ സംഭവത്തിൽ ദുരൂഹത ആരോപിച്ച് കുടുംബം. കുറിച്ചി ഇത്തിത്താനം ചേക്കേപ്പറമ്പിൽ രഘൂത്തമന്റെ മകൻ വിഷ്ണു രാജിനെയാണ് മരിച്ച നിലയിൽ ഓടയിൽ നിന്ന് കണ്ടെത്തിയത്.പരുമലയിൽ ജോലിചെയ്യുന്ന...