Connect with us

Hi, what are you looking for?

KERALA NEWS

കേറ്ററിംഗ് രംഗത്തെ ജോലിക്കാരുടെ പ്രശ്നം പരിഹരിക്കണം : പി.സി.തോമസ്.

തിരുവനന്തപുരം: കേരളത്തിലെമ്പാടും കേറ്ററിംഗുമായി ബന്ധപ്പെട്ടു ലക്ഷക്കണക്കിന് ആളുകൾക്ക് തൊഴിൽ ലഭിച്ചുകൊണ്ടിരുന്നതാണ്. എന്നാൽ കോവിഡു കാലവും ലോക്ഡൗണും വന്നതോടെ തൊഴിൽ ഇല്ലാതായ കേറ്ററിംഗ് തൊഴിലാളികൾ വലിയ പ്രതിസന്ധിയിലാണ്. അതു കണക്കിലെടുത്ത് അവരെ സംരക്ഷിക്കാൻ സർക്കാർ നടപടി സ്വീകരിക്കണം എന്ന് കേരള കോൺഗ്രസ് വർക്കിങ് ചെയർമാനും മുൻ കേന്ദ്ര മന്ത്രിയുമായ പി സി തോമസ്.

കല്യാണങ്ങളും ആഘോഷപരിപാടികളും ഉൾപ്പെടെ പൊതു ചടങ്ങുകൾ ഇല്ലാതാവുകയും, ഉള്ളതിൽ തന്നെ ആളുകളുടെ എണ്ണം തീർത്തും കുറയുകയും ചെയ്തതുമൂലം കേറ്ററിംഗു ജോലിയുടെ ആവശ്യവും ഏതാണ്ട് ഇല്ലാതായിരിക്കുകയാണ്. ഓർഡറുകൾ അനുസരിച്ചുള്ള ജോലി പൂർത്തീകരിക്കാൻ പോലും കഴിയാത്ത സാഹചര്യമാണ് പല4ക്കുമുണ്ടായിരുന്നത്. ബാങ്കിൽ നിന്നും മറ്റും പലപ്പോഴായി വലിയ തുക കടം വാങ്ങി സ്വയം തൊഴിൽ കണ്ടെത്താൻ ഇറങ്ങിത്തിരിച്ച ഒരുപാട് യുവാക്കൾ ഈ രംഗത്തു കഠിനമായ അദ്ഥ്വാനം മൂലം രക്ഷപ്പെട്ടു വന്നുവെങ്കിലും, ഇപ്പോൾ അവരെല്ലാം വലിയ ഭീഷണിയിലാണ്. ബാങ്കുകൾ അവരുടെ സ്ഥലവും, അവർക്കുള്ള സാധനങ്ങളും എല്ലാം ജപ്തി ചെയ്യാൻ വേണ്ടി തിടുക്കം കാട്ടുകയാണ്….. തോമസ് പറഞ്ഞു.

ഈ കാര്യങ്ങൾ കണക്കിലെടുത്ത് ഈ രംഗത്ത് പ്രവർത്തിക്കുന്ന മുഴുവൻ ആളുകൾക്കും വേണ്ട സംരക്ഷണം നൽകുവാനും അവർക്ക് വേണ്ട സാമ്പത്തിക സഹായങ്ങൾ നൽകുവാനും കേരള സർക്കാർ മുന്നോട്ട് വരണം എന്നഭ്യർത്ഥിച്ചുകൊണ്ട് പ്രധാനമന്ത്രിക്കും മുഖ്യമന്ത്രിക്കും തോമസ് കത്തുകളയച്ചു.

Click to comment

You must be logged in to post a comment Login

Leave a Reply

You May Also Like

KERALA NEWS

തലസ്ഥാനത്ത് രണ്ട് വയസുകാരിയെ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയ സംഭവത്തിൽ മേരിയുടെ അമ്മയെ സ്ഥലത്ത് കൊണ്ടുവന്ന് തെളിവെടുത്ത് പൊലീസ്. ഇവിടെ നിന്നും കുട്ടിയുടെ വസ്ത്രങ്ങൾ പൊലീസ് ശേഖരിച്ചു. അതേസമയം, സിസിടിവി ദൃശ്യം കേന്ദ്രീകരിച്ച് അന്വേഷണം നടത്തി വരികയാണ്...

KERALA NEWS

വയനാട് പുല്‍പള്ളിയിൽ ചേകാടി റോഡിലെ ചെറിയമല ജംഗ്ഷനില്‍ വെള്ളിയാഴ്ച രാവിലെ കാട്ടാന ആക്രമണത്തില്‍ ഗുരുതരമായി പരിക്കേറ്റത്തിനെത്തുടര്‍ന്നു മരിച്ച കുറുവ ടൂറിസം കേന്ദ്രം ജീവനക്കാരന്‍ പാക്കം വെള്ളച്ചാലില്‍ പോളിന്റെ പോളിന്റെ കുടുംബത്തിന് 50 ലക്ഷം...

KERALA NEWS

പാലക്കാട്: ഹൃദയാഘാതം മൂലം ഇരുപത്തിയാറുകാരന് ദാരുണാന്ത്യം. പാലക്കാട് കാഞ്ഞിരത്താണി കപ്പൂരിൽ പത്തായപ്പുരയ്ക്കൽ ഷെഫീക്ക് (26) ആണ് മരിച്ചത്. ഇന്ന് രാവിലെയാണ് സംഭവം.ഇന്നലെ രാത്രി ഉറങ്ങാൻ കിടന്ന ഷെഫീക്ക് പുലർച്ചെയോടെ ശാരീരിക അസ്വസ്ഥതകൾ പ്രകടിപ്പിച്ചിരുന്നു....

NATIONAL

ഭാരത് അരിയുടെ വിതരണം ആരംഭിച്ച് കേന്ദ്രം. കിലോഗ്രാമിന് 29 രൂപ നിരക്കിൽ അഞ്ച്, 10 കിലോ ഗ്രാം പാക്കറ്റുകളിലായിരിക്കും അരി ലഭിക്കുകയെന്ന് ഭക്ഷ്യ-ഉപഭോക്തൃകാര്യ മന്ത്രി പിയൂഷ് ഗോയൽ അറിയിച്ചു.ആദ്യഘട്ടത്തിൽ ചില്ലറവിപണി വിൽപ്പനയ്ക്കായി അഞ്ചുലക്ഷം...