Connect with us

Hi, what are you looking for?

LATEST NEWS

ഗാസിയാബാദ് ആക്രമണം; ട്വിറ്റർ മേധാവിക്ക് യു.പി പൊലിസിന്റെ നോട്ടിസ്

ലഖ്‌നോ: ഗാസിയാബാദിൽ മുസ്‌ലിം വയോധികൻ അക്രമിക്കപ്പെട്ട സംഭവത്തിന്റെ വീഡിയോയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ട്വിറ്റർ മേധാവിക്ക് യു.പി പൊലിസിന്റെ നോട്ടിസ്. ട്വിറ്റർ ഇന്ത്യ മാനേജിങ് ഡയരക്ടർ മനീഷ് മഹേശ്വരിക്കാണ് നോട്ടിസ് അയച്ചത്. ഏഴ് ദിവസത്തിനകം ലോണി പൊലിസ് സ്റ്റേഷനിലെത്തി മൊഴി നൽകാനാണ് നിർദ്ദേശമെന്ന് എ.എൻ.ഐ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു.

ചിലയാളുകൾ അവരുടെ ട്വിറ്റർ പേജുകൾ സമൂഹത്തിൽ വിദ്വേഷം പ്രചരിപ്പിക്കാൻ ഉപയോഗിക്കുന്നു. ട്വിറ്റർ ഇതിനെതിരെ ഒരു നടപടിയും സ്വീകരിച്ചിട്ടില്ല. സാമൂഹിക വിരുദ്ധമായ ഈ സന്ദേശം വൈറൽ അനുവദിക്കുകയാണ് അവർ ചെയ്യുന്നത്- മഹേശ്വരിക്കയച്ച നോട്ടിസിൽ പറയുന്നു.
അബ്ദുൽ സമദ് എന്ന വൃദ്ധനാണ് ഉത്തർപ്രദേശിൽ അക്രമിക്കപ്പെട്ടത്. ജൂൺ അഞ്ചിനായിരുന്നു അബ്ദുസമദിനെതിരായ ക്രൂര മർദനം. മൂന്നു പേർ ചേർന്ന് ഓട്ടോറിക്ഷയിൽ കയറ്റിക്കൊണ്ടുപോവുകയും കാടിനടുത്തുള്ള മുറിയിൽ പൂട്ടിയിട്ട് മർദിക്കുകയുമായിരുന്നുവെന്ന് അബ്ദുസമദ് പിന്നീട് വ്യക്തമാക്കിയിരുന്നു. ആക്രമണത്തിന്റെ വീഡിയോയും പുറത്തു വന്നിരുന്നു. വടി കൊണ്ട് മുഖത്തടക്കം ക്രൂരമായി അടിക്കുന്നതും താടി മുറിച്ചുമാറ്റുന്നതും പുറത്തുവന്ന വീഡിയോയിൽ കാണാം. വയസൻ ആയതുകൊണ്ടാണ് വെറുതെ വിടുന്നതെന്നും ചെറുപ്പക്കാരായ നിരവധി മുസ്ലിംകളെ കൊന്നിട്ടുണ്ടെന്നും പറഞ്ഞ് മറ്റൊരു ചെറുപ്പക്കാരനെ മർദിക്കുന്ന വീഡിയോയും ഇവർ സമദിനെ കാണിച്ചിരുന്നു.

അതേസമയം, അബ്ദുസമദിനെ മർദിച്ചതിനു പിന്നിൽ മന്ത്രത്തകിട് വിറ്റതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പ്രശ്നമാണെന്നും മതപ്രശ്നമല്ലെന്നുമായിരുന്നു യു.പി പൊലിസിന്റെ വാദം. എന്നാൽ താൻ അത്തരത്തിൽ മന്ത്രത്തകിട് വിൽക്കാറില്ലെന്ന് അബ്ദുസമദ് വ്യക്തമാക്കി. തന്നെ ജയ് ശ്രീറാം, വന്ദേ മാതരം മുദ്രാവാക്യങ്ങൾ വിളിക്കാൻ അക്രമികൾ നിർബന്ധിച്ചുവെന്ന് അബ്ദുസമദ് പറഞ്ഞു.

മതസ്പർദ പടർത്താൻ വ്യാജസന്ദേശം പോസ്റ്റ് ചെയ്തുവെന്നാരോപിച്ച്‌ ട്വിറ്ററിനും മാധ്യമപ്രവർത്തകർക്കും കോൺഗ്രസ് നേതാക്കൾക്കുമെതിരെ യു.പി പൊലിസ് കേസെടുത്തിരുന്നു. മാധ്യമപ്രവർത്തക റാണ അയ്യൂബ്, സബ നഖ്‌വി കോൺഗ്രസ് നേതാവ് സൽമാൻ നിസാമി, ശമ മുഹമ്മദ് എന്നിവടരക്കമുള്ളവർക്കെതിരെയാണ് യു.പി പൊലിസ് കേസെടുത്തത്.

Click to comment

You must be logged in to post a comment Login

Leave a Reply

You May Also Like

KERALA NEWS

സംസ്ഥാനത്ത് നദികളിൽ നിന്നുള്ള മണൽവാരൽ പുനരാംഭിക്കുന്നു. റവന്യു സെക്രട്ടേറിയറ്റിന്റേതാണ് തീരുമാനം. കഴിഞ്ഞ 10 വർഷം മുടങ്ങിക്കിടക്കുകയായിരുന്നു. കേന്ദ്ര പരിസ്ഥിതി മന്ത്രാലയത്തിന്റെ മാർഗനിർദേശങ്ങൾക്ക് അനുസൃതമായി 2001ലെ കേരള പ്രൊട്ടക്‌ഷൻ ഓഫ് റിവർ ബാങ്ക്‌സ് ആൻഡ്...

KERALA NEWS

തലസ്ഥാനത്ത് രണ്ട് വയസുകാരിയെ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയ സംഭവത്തിൽ മേരിയുടെ അമ്മയെ സ്ഥലത്ത് കൊണ്ടുവന്ന് തെളിവെടുത്ത് പൊലീസ്. ഇവിടെ നിന്നും കുട്ടിയുടെ വസ്ത്രങ്ങൾ പൊലീസ് ശേഖരിച്ചു. അതേസമയം, സിസിടിവി ദൃശ്യം കേന്ദ്രീകരിച്ച് അന്വേഷണം നടത്തി വരികയാണ്...

KERALA NEWS

വയനാട് പുല്‍പള്ളിയിൽ ചേകാടി റോഡിലെ ചെറിയമല ജംഗ്ഷനില്‍ വെള്ളിയാഴ്ച രാവിലെ കാട്ടാന ആക്രമണത്തില്‍ ഗുരുതരമായി പരിക്കേറ്റത്തിനെത്തുടര്‍ന്നു മരിച്ച കുറുവ ടൂറിസം കേന്ദ്രം ജീവനക്കാരന്‍ പാക്കം വെള്ളച്ചാലില്‍ പോളിന്റെ പോളിന്റെ കുടുംബത്തിന് 50 ലക്ഷം...

KERALA NEWS

പാലക്കാട്: ഹൃദയാഘാതം മൂലം ഇരുപത്തിയാറുകാരന് ദാരുണാന്ത്യം. പാലക്കാട് കാഞ്ഞിരത്താണി കപ്പൂരിൽ പത്തായപ്പുരയ്ക്കൽ ഷെഫീക്ക് (26) ആണ് മരിച്ചത്. ഇന്ന് രാവിലെയാണ് സംഭവം.ഇന്നലെ രാത്രി ഉറങ്ങാൻ കിടന്ന ഷെഫീക്ക് പുലർച്ചെയോടെ ശാരീരിക അസ്വസ്ഥതകൾ പ്രകടിപ്പിച്ചിരുന്നു....