Connect with us

Hi, what are you looking for?

LATEST NEWS

ട്രാക്ടറുമായി തയ്യാറായിരിക്കു; കർഷകരോട് രാകേഷ് ടിക്കായത്തിന്റെ ആഹ്വാനം

ന്യൂ ഡെൽഹി: സർക്കാർ വിരുദ്ധ പ്രക്ഷോഭം ശക്തമാക്കാൻ ട്രാക്ടറുമായി തയ്യാറായിരിക്കാൻ ഭാരതീയ കിസാൻ യൂനിയൻ നേതാവ് രാകേഷ് ടിക്കായത്ത് കർഷകരോട് ആഹ്വാനം ചെയ്തു. കാർഷിക നിയമങ്ങൾ പിൻവലിക്കുന്നത് വരെ സമരം തുടരുമെന്നും ടിക്കായത്ത് വ്യക്തമാക്കി. സമരങ്ങൾ ശക്തമാക്കാനാണ് നമ്മൾ ശ്രമിക്കേണ്ടത്. നമ്മുടെ ഭൂമിയെ സംരക്ഷിക്കാനുള്ള മാർഗം അതാണെന്നും ടിക്കായത്ത് പറഞ്ഞു.

കേന്ദ്ര സർക്കാർ കർഷകരെ കുറിച്ചുള്ള തെറ്റിദ്ധാരണകൾ അവസാനിപ്പിക്കണം. കാർഷിക നിയമം പിൻവലിക്കാതെ പ്രതിഷേധക്കാർ മടങ്ങിപ്പോകില്ലെന്നും ടിക്കായത്ത് വ്യക്തമാക്കി. ഒരേ ആവശ്യത്തിനായി നമുക്ക് ഒരുമിച്ച്‌ നിൽക്കാം. ഒന്നുകിൽ ജനതയോ അല്ലെങ്കിൽ സർക്കാരോ മാത്രമേ ഇക്കാര്യത്തിൽ അവശേഷിക്കൂ എന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

കള്ളക്കേസുകൾ കൊണ്ട് കർഷക ശബ്ദം ഇല്ലാതാക്കാൻ സാധിക്കില്ലെന്നും ടിക്കായത്ത് കേന്ദ്ര സർക്കാരിന് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി. കഴിഞ്ഞ ദിവസങ്ങളിൽ കർഷക സമര വേദി ഒറ്റപ്പെട്ട സംഘർഷങ്ങൾ സാക്ഷ്യം വഹിച്ചിരുന്നു. കർഷകരാണ് പ്രശ്‌നങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുന്നതെന്ന് പോലിസ് ആരോപിന്നു. എന്നാൽ, സമാധാനപരമായി സമരം നടത്തിയിട്ടും പോലിസ് ഞങ്ങളെ പിരിച്ചുവിടാനാണ് ശ്രമിക്കുന്നതെന്ന് കർഷകർ ആരോപിക്കുന്നു. അതേസമയം, ഹരിയാനയിൽ ബിജെപി-ജെജെപി നേതാക്കൾ പങ്കെടുക്കുന്ന പൊതുപരിപാടികളിൽ ശക്തമായ പ്രതിഷേധവുമായി കർഷകർ മുന്നോട്ട് വരുന്നുണ്ട്. കാർഷിക നിയമം പിൻവലിക്കാതെ ഇവരെ ഒരു പരിപാടിയിലും ഇവരെ പങ്കെടുക്കാൻ അനുവദിക്കില്ലെന്നാണ് കർഷക നിലപാട്.

അതേസമയം, സിംഘു അതിർത്തിയിൽ കർഷകർ തങ്ങളുടെ സ്‌പെഷ്യൽ ബ്രാഞ്ച് ഓഫിസർമാരെ മർദിച്ചെന്ന് ഡെൽഹിപോലിസ് ആരോപിക്കുകയും സംഭവത്തിൽ നരേല പോലിസ് കേസെടുക്കുകയും ചെയ്തിരുന്നു. എന്നാൽ,സർക്കാരും പോലിസും ചേർന്ന് കർഷരെ അക്രമത്തിലേക്ക് തള്ളിവിടാൻ കള്ളക്കഥകൾ മെനയുകയാണ് എന്ന് രാകേഷ് ടിക്കായത്ത് കുറ്റപ്പെടുത്തി.

Click to comment

You must be logged in to post a comment Login

Leave a Reply

You May Also Like

KERALA NEWS

തലസ്ഥാനത്ത് രണ്ട് വയസുകാരിയെ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയ സംഭവത്തിൽ മേരിയുടെ അമ്മയെ സ്ഥലത്ത് കൊണ്ടുവന്ന് തെളിവെടുത്ത് പൊലീസ്. ഇവിടെ നിന്നും കുട്ടിയുടെ വസ്ത്രങ്ങൾ പൊലീസ് ശേഖരിച്ചു. അതേസമയം, സിസിടിവി ദൃശ്യം കേന്ദ്രീകരിച്ച് അന്വേഷണം നടത്തി വരികയാണ്...

KERALA NEWS

വയനാട് പുല്‍പള്ളിയിൽ ചേകാടി റോഡിലെ ചെറിയമല ജംഗ്ഷനില്‍ വെള്ളിയാഴ്ച രാവിലെ കാട്ടാന ആക്രമണത്തില്‍ ഗുരുതരമായി പരിക്കേറ്റത്തിനെത്തുടര്‍ന്നു മരിച്ച കുറുവ ടൂറിസം കേന്ദ്രം ജീവനക്കാരന്‍ പാക്കം വെള്ളച്ചാലില്‍ പോളിന്റെ പോളിന്റെ കുടുംബത്തിന് 50 ലക്ഷം...

KERALA NEWS

പാലക്കാട്: ഹൃദയാഘാതം മൂലം ഇരുപത്തിയാറുകാരന് ദാരുണാന്ത്യം. പാലക്കാട് കാഞ്ഞിരത്താണി കപ്പൂരിൽ പത്തായപ്പുരയ്ക്കൽ ഷെഫീക്ക് (26) ആണ് മരിച്ചത്. ഇന്ന് രാവിലെയാണ് സംഭവം.ഇന്നലെ രാത്രി ഉറങ്ങാൻ കിടന്ന ഷെഫീക്ക് പുലർച്ചെയോടെ ശാരീരിക അസ്വസ്ഥതകൾ പ്രകടിപ്പിച്ചിരുന്നു....

NATIONAL

ഭാരത് അരിയുടെ വിതരണം ആരംഭിച്ച് കേന്ദ്രം. കിലോഗ്രാമിന് 29 രൂപ നിരക്കിൽ അഞ്ച്, 10 കിലോ ഗ്രാം പാക്കറ്റുകളിലായിരിക്കും അരി ലഭിക്കുകയെന്ന് ഭക്ഷ്യ-ഉപഭോക്തൃകാര്യ മന്ത്രി പിയൂഷ് ഗോയൽ അറിയിച്ചു.ആദ്യഘട്ടത്തിൽ ചില്ലറവിപണി വിൽപ്പനയ്ക്കായി അഞ്ചുലക്ഷം...