Vismaya News
Connect with us

Hi, what are you looking for?

LATEST NEWS

മാരകമായ രണ്ടും മൂന്നും തരംഗത്തിന് ശേഷവും ഇന്ത്യയിൽ മാസ്ക് ധരിക്കൽ കുറവാണെന്ന് സർവേ റിപ്പോർട്ട്

ന്യൂഡെൽഹി: കൊറോണ രണ്ടാം തരംഗത്തിൽ ആടിയുലയുകയാണ് ഇന്ത്യ. ആയിരക്കണക്കിന് ആളുകൾക്ക് രോഗം ബാധിച്ചു. എന്നിട്ടും ഭൂരിപക്ഷം ആളുകളും മാസ്ക് ധരിക്കാൻ വിസമ്മതിക്കുന്നു.

മാരകമായ രണ്ടാമത്തെ തരംഗത്തിനും മൂന്നാം തരംഗത്തിന്റെ മുന്നറിയിപ്പുകൾക്കു ശേഷവും ഇന്ത്യയിൽ മാസ്ക് ധരിക്കൽ കുറവാണെന്ന് പുതിയ സർവേ കണ്ടെത്തി. പ്രാദേശിക സർക്കിളുകൾ നടത്തിയ സർവേയിൽ പ്രതികരിച്ചവരിൽ 67% പേർ തങ്ങളുടെ പ്രദേശത്ത് മാസ്ക് ധരിക്കൽ കുറവാണെന്ന് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

രാജ്യത്തെ 312 ജില്ലകളിലായി നടത്തിയ സർവേയിൽ 33,000 പേർ പങ്കെടുത്തു. “67% പൗരന്മാർ തങ്ങളുടെ പ്രദേശത്തോ ജില്ലയിലോ നഗരത്തിലോ മാസ്ക് ധരിക്കുന്നവൻ കുറവാണെന്നാണ് പറയുന്നതെന്ന്‌ റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു. മാത്രമല്ല, വാക്സിനേഷൻ കേന്ദ്രങ്ങളിൽ എത്തുന്നവർ മാസ്ക് ധരിക്കൽ വളരെ കുറവാണെന്ന് സർവേയിൽ പലരും അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. 32% പേർ മാത്രമാണ് തങ്ങൾ സന്ദർശിച്ച വാക്സിനേഷൻ കേന്ദ്രങ്ങളിൽ ശരിയായ മാസ്ക് പാലിക്കൽ ഉള്ളതെന്ന് അഭിപ്രായപ്പെട്ടത്.

രണ്ടാമത്തെ കൊറോണ തരംഗം ഭയവും പരിഭ്രാന്തിയും പരത്തിയതുമുതൽ രാജ്യത്തുടനീളമുള്ള കുത്തിവയ്പ്പ് കേന്ദ്രങ്ങൾ നീണ്ട നിരകളും വലിയ തിരക്കുകളും കണ്ടു. എന്നിട്ടും, ഈ കേന്ദ്രങ്ങളിൽ മാസ്ക് ധരിച്ചെത്തുന്നവർ കുറവാണ്. മാസ്ക് ഇല്ലാത്ത രണ്ട് പേർക്ക് 90% വൈറസ് പിടിപെടാനുള്ള സാധ്യതയുണ്ടെന്നും, മാസ്ക് ധരിക്കുന്ന വ്യക്തിയ്ക്ക് വൈറസ് പിടിപെടാനുള്ള സാധ്യത 30% ആയി കുറയുമെന്നും കേന്ദ്ര ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

ഇന്ത്യയിൽ ഇപ്പോഴും ഉയർന്ന തോതിലുള്ള കൊറോണ കേസുകൾ ദിവസേന രേഖപ്പെടുത്തുകയും വൈറസിന്റെ പുതിയ മ്യൂട്ടേഷനുകൾ കൂടുതൽ മാരകമാവുകയും ചെയ്യുന്ന ഒരു സമയത്ത് സ്വീകരിക്കാവുന്ന ഏറ്റവും മികച്ച പ്രതിരോധ മാർഗ്ഗമാണ് മാസ്കുകൾ ധരിക്കുന്നതെന്ന് വിദഗ്ദ്ധർ വീണ്ടും വീണ്ടും അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു.

Click to comment

You must be logged in to post a comment Login

Leave a Reply

You May Also Like

KERALA NEWS

സംസ്ഥാനത്തെ കെഎസ്ഇബി ഉപയോക്താക്കളിൽ നിന്ന് സ്വീകരിച്ചിട്ടുള്ള സെക്യൂരിറ്റി ഡെപ്പോസിറ്റിന് 6.75% നിരക്കിൽ പലിശ ലഭിക്കുമെന്ന് വൈദ്യുതി മന്ത്രി കെ കൃഷ്ണൻകുട്ടി അറിയിച്ചു. എല്ലാ ഉപയോക്താക്കളുടെയും മേയ്, ജൂൺ, ജൂലായ് മാസങ്ങളിലെ ബില്ലിൽ കുറവ്...

KERALA NEWS

കോഴിക്കോട്: ഭട്ട് റോഡിൽ കാറിന് തീപിടിച്ച് ഒരാൾ മരിച്ചു. വെള്ളിയാഴ്ച ഉച്ചയ്ക്ക് 12-നായിരുന്നു അപകടം. മരിച്ച ആളെ തിരിച്ചറിഞ്ഞിട്ടില്ല. കാർ നിർത്തിയ ഉടനെ ഡ്രൈവർക്ക് പുറത്തിറങ്ങാൻ നാട്ടുകാർ ഡോർ തുറന്നുകൊടുത്തെങ്കിലും സീറ്റ് ബെൽറ്റ്...

KERALA NEWS

കൊച്ചി |എറണാകുളം ശാസ്താംമുകളില്‍ ദേശീയപാതയില്‍ നിര്‍മാണം നടക്കുന്ന കാനയിലേക്ക് ജീപ്പ് മറിഞ്ഞ് റിട്ട. അധ്യാപിക മരിച്ചു. മാമലതുരുത്തിയില്‍ ബീന ആണ് മരിച്ചത്. അറുപത് വയസായിരുന്നു. അപകടത്തില്‍ മൂന്നുപേര്‍ക്ക് പരിക്കേറ്റു. ഇവരെ എറണാകുളത്തെ സ്വകാര്യ ആശുപത്രിയില്‍...

NEWS

കോട്ടയം: പുതുപ്പള്ളി ചാലുങ്കൽപ്പടിയിൽ യുവാവിന്റെ മൃതദേഹം ഓടയിൽ കണ്ടെത്തിയ സംഭവത്തിൽ ദുരൂഹത ആരോപിച്ച് കുടുംബം. കുറിച്ചി ഇത്തിത്താനം ചേക്കേപ്പറമ്പിൽ രഘൂത്തമന്റെ മകൻ വിഷ്ണു രാജിനെയാണ് മരിച്ച നിലയിൽ ഓടയിൽ നിന്ന് കണ്ടെത്തിയത്.പരുമലയിൽ ജോലിചെയ്യുന്ന...