Connect with us

Hi, what are you looking for?

LATEST NEWS

മക്കഫേ ആന്റിവൈറസിന്റെ നിർമ്മാതാവ് ജോൺ മക്കഫേയെ ജയിലിൽ മരിച്ച നിലയിൽ കണ്ടെത്തി

മാഡ്രിഡ്: മക്കഫേ ആന്റിവൈറസിന്റെ നിർമ്മാതാവ് ജോൺ മക്കഫേയെ സ്പെയിനിലെ ജയിലിൽ തൂങ്ങി മരിച്ച നിലയിൽ കണ്ടെത്തി. ടാക്സ് വെട്ടിപ്പ് കേസിന് കഴിഞ്ഞ ഒരു വർഷമായി ജയിലിൽ കഴിയുകയായിരുന്ന മക്കഫേയെ അമേരിക്കയ്ക്കു കൈമാറാൻ സ്പാനിഷ് കോടതി ഉത്തരവിടുന്നതിന് കുറച്ചു മണിക്കൂറുകൾക്ക് മുമ്ബായിരുന്നു അദ്ദേഹത്തെ മരിച്ച നിലയിൽ കണ്ടെത്തിയത്. ഒരിക്കൽ വിചാരണ നടക്കുമ്ബോൾ തന്നെ അമേരിക്കയ്ക്കു കൈമാറരുതെന്നും സ്പാനിഷ് കോടതിയിൽ നിന്നുു മാത്രമേ തനിക്ക് നീതി ലഭിക്കുകയുള്ളുവെന്നും മക്കഫേ പറഞ്ഞിരുന്നു. നീതിന്യായ വ്യവസ്ഥിതിയുടെ ദയയില്ലാത്ത സമീപനമാണ് മക്കഫേയുടെ ഈ അവസ്ഥയ്ക്കു കാരണമെന്ന് അദ്ദേഹത്തിന്റെ അഭിഭാഷകൻ വിയ്യായ്ബ പറഞ്ഞു.

കഴിഞ്ഞ വർഷം ഒക്ടോബറിലാണ് മക്കഫേയെ ടാക്സ് വെട്ടിപ്പിന് അറസ്റ്റ് ചെയ്യുന്നത്. 2014 -2018 കാലഘട്ടത്തിൽ കണക്കില്ലാത്ത വിധം പണം സമ്ബാദിച്ച മക്കഫേ തനിക്ക് ലഭിച്ച ശമ്ബളം എല്ലാം മറ്റൊരു അക്കൗണ്ടിലേക്ക് മാറ്റുകയായിരുന്നു. മക്കഫേ കൂടുതലും പണം ക്രിപ്റ്റോകറൻസിയായാണ് സൂക്ഷിച്ചിരുന്നതെന്ന് പൊലീസ് രേഖകൾ പറയുന്നു. ആഡംബര ബോട്ട് വരെ സ്വന്തമായുണ്ടായിരുന്ന മക്കഫേ പക്ഷേ ഇതൊന്നും തന്റെ പേരിലായിരുന്നില്ല വാങ്ങിച്ചത്. മക്കഫേയുടേത് എന്ന പേരിൽ കണ്ടെത്തിയ പല വസ്തുക്കളുടേയും യഥാർത്ഥ ഉടമസ്ഥർ മറ്റ് പലരുമായിരുന്നു.

Click to comment

You must be logged in to post a comment Login

Leave a Reply

You May Also Like

KERALA NEWS

തലസ്ഥാനത്ത് രണ്ട് വയസുകാരിയെ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയ സംഭവത്തിൽ മേരിയുടെ അമ്മയെ സ്ഥലത്ത് കൊണ്ടുവന്ന് തെളിവെടുത്ത് പൊലീസ്. ഇവിടെ നിന്നും കുട്ടിയുടെ വസ്ത്രങ്ങൾ പൊലീസ് ശേഖരിച്ചു. അതേസമയം, സിസിടിവി ദൃശ്യം കേന്ദ്രീകരിച്ച് അന്വേഷണം നടത്തി വരികയാണ്...

KERALA NEWS

വയനാട് പുല്‍പള്ളിയിൽ ചേകാടി റോഡിലെ ചെറിയമല ജംഗ്ഷനില്‍ വെള്ളിയാഴ്ച രാവിലെ കാട്ടാന ആക്രമണത്തില്‍ ഗുരുതരമായി പരിക്കേറ്റത്തിനെത്തുടര്‍ന്നു മരിച്ച കുറുവ ടൂറിസം കേന്ദ്രം ജീവനക്കാരന്‍ പാക്കം വെള്ളച്ചാലില്‍ പോളിന്റെ പോളിന്റെ കുടുംബത്തിന് 50 ലക്ഷം...

KERALA NEWS

പാലക്കാട്: ഹൃദയാഘാതം മൂലം ഇരുപത്തിയാറുകാരന് ദാരുണാന്ത്യം. പാലക്കാട് കാഞ്ഞിരത്താണി കപ്പൂരിൽ പത്തായപ്പുരയ്ക്കൽ ഷെഫീക്ക് (26) ആണ് മരിച്ചത്. ഇന്ന് രാവിലെയാണ് സംഭവം.ഇന്നലെ രാത്രി ഉറങ്ങാൻ കിടന്ന ഷെഫീക്ക് പുലർച്ചെയോടെ ശാരീരിക അസ്വസ്ഥതകൾ പ്രകടിപ്പിച്ചിരുന്നു....

NATIONAL

ഭാരത് അരിയുടെ വിതരണം ആരംഭിച്ച് കേന്ദ്രം. കിലോഗ്രാമിന് 29 രൂപ നിരക്കിൽ അഞ്ച്, 10 കിലോ ഗ്രാം പാക്കറ്റുകളിലായിരിക്കും അരി ലഭിക്കുകയെന്ന് ഭക്ഷ്യ-ഉപഭോക്തൃകാര്യ മന്ത്രി പിയൂഷ് ഗോയൽ അറിയിച്ചു.ആദ്യഘട്ടത്തിൽ ചില്ലറവിപണി വിൽപ്പനയ്ക്കായി അഞ്ചുലക്ഷം...