Vismaya News
Connect with us

Hi, what are you looking for?

KERALA NEWS

അഞ്ചുമിനിട്ടിൽ 50,000 രൂപ നേടാം!!!; തട്ടിപ്പിൽ വീഴല്ലേ

കൊല്ലം: ലോക്ക് ഡൌൺ കാലത്ത് തൊഴിൽ നഷ്ട്ടമായവരെ ലക്ഷ്യം വെച്ച് നിരവധി വ്യാജ സന്ദേശങ്ങളാണ് നമ്മുടെ ഫോണുകളെയ്ക്ക് എത്തുന്നത്. അഞ്ചുമിനിട്ടിൽ 50,000 രൂപ നിങ്ങളുടെ അക്കൗണ്ടിൽ ലഭിക്കും. ഇത്തരം എസ്.എം.എസ് മിക്കവരുടെയും മൊബൈൽ ഫോണിലേയ്ക്ക് ദിവസവും ലഭിക്കുന്നുണ്ട്. ഇതിനൊപ്പം ഒരു വെബ്സൈറ്റ് ലിങ്കും ഉണ്ടാകും. വ്യാജസന്ദേശം അയച്ച്‌ കബളിപ്പിച്ച്‌ പണം തട്ടിയെടുക്കുന്നതിന്റെ പുതിയ രീതിയാണിത്. ലിങ്ക് വഴി പ്രവേശിച്ചാൽ പിന്നീട് ഫോൺകാൾ വരികയും പണം തട്ടുകയുമാണ് തന്ത്രം.

പണം അക്കൗണ്ടിൽ എത്തുന്നതിന് കെ.വൈ.സി (കസ്റ്റമറെ തിരിച്ചറിയൽ) ആപ്ലിക്കേഷൻ പൂരിപ്പിച്ചുനൽകാൻ ആവശ്യപ്പെടുന്നതാണ് ആദ്യപടി. കെ.വൈ.സി വെരിഫിക്കേഷൻ ആപ്ലിക്കേഷൻ എന്ന പേരിൽ തട്ടിപ്പുകാരൻ അയച്ചുതരുന്നത് സ്ക്രീൻ ഷെയർ ആപ്പായിരിക്കും. ഇതിലൂടെ ഫോണിന്റെ അക്സസ്സ് അവർക്ക് ലഭിക്കുകയും തട്ടിപ്പിന് ഇരയാകുകയും ചെയ്യും.

കസ്റ്റമേഴ്‌സിന്റെ വിവരങ്ങൾ ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിന് ബാങ്കിംഗ്, ഇൻഷ്വറൻസ് കമ്പനികളും മൊബൈൽ സേവന ദാതാക്കളും കെ.വൈ.സി ശേഖരിക്കാറുണ്ട്. കെ.വൈ.സി വിവരങ്ങൾ സ്ഥാപനങ്ങൾക്ക് നേരിട്ടോ, ഔദ്യോഗിക സംവിധാനങ്ങൾ വഴിയോ മാത്രം നൽകുന്നതാണ് ഉചിതം.

മുൻകരുതലുകൾ

  1. സ്പാം കോൾ, ഇ – മെയിൽ, എസ്.എം.എസ് എന്നിവ ശ്രദ്ധയോടെ കൈകാര്യം ചെയ്യുക
  2. ക്രെഡിറ്റ് / ഡെബിറ്റ് കാർഡ് വിശദാംശങ്ങൾ ഒ.ടി.പി, പിൻ നമ്പർ എന്നിവ ഷെയർ ചെയ്യരുത്
  3. ഓൺലൈൻ അപേക്ഷകളിൽ ബാങ്കിംഗ് /കാർഡ് വിശദാംശങ്ങൾ നൽകരുത്
  4. മൊബൈലിൽ ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുന്ന ആപ്ലിക്കേഷനുകളുടെ ആധികാരികത ഉറപ്പാക്കുക
  5. വ്യാജ ഓൺലൈൻ ഡിജിറ്റൽ വാലറ്റ് / അക്കൗണ്ടുകളിലേക്ക് പണം മാറ്റാതിരിക്കുക
  6. വേരിഫിക്കേഷൻ ക്യു ആർ കോഡ് സ്‌കാൻ ചെയ്യരുത്
Click to comment

You must be logged in to post a comment Login

Leave a Reply

You May Also Like

ENTERTAINMENT

1990 കാലഘട്ടത്തിൽ സൂപ്പർ സ്റ്റാർ മോഹൻലാലിനൊപ്പം തിളങ്ങിയ ഉഷ എന്ന നടിയെ മലയാളികൾ ഒരിക്കലും മറക്കില്ല. ചെങ്കോലിൽ മോഹൻലാലിനൊപ്പം ആരംഭിച്ചിച്ച് ഒട്ടേറെ സിനിമകളിൽ അഭിനയിച്ച ഉഷ ഒരു കാലത്ത് മലയാള സിനിമയിൽ നിറ...

KERALA NEWS

വിവാഹം കഴിക്കുകയാണെങ്കില്‍ ആഡംബരമില്ലാതെ ലളിതമായ രീതിയില്‍ മതിയെന്ന് ശ്രീധന്യ സുരേഷ് നേരത്തെ തീരുമാനിച്ച കാര്യമാണ്. ജീവിതത്തില്‍ ഒരുപാട് മാറ്റങ്ങള്‍ വന്ന് ഐഎഎസുകാരിയായിട്ടും മുന്‍നിലപാട് മുറുകെ പിടിച്ച് മാതൃകയായിരിക്കുകയാണ് ശ്രീധന്യ.വയനാട്ടിലെ ആദിവാസി ജീവിതത്തിന്റെ വെല്ലുവിളികള്‍...

KERALA NEWS

തിരുവനന്തപുരം: തിരുവനന്തപുരം മേയർ ആര്യാ രാജേന്ദ്രനും ഭർത്താവ് സച്ചിൻ ദേവ് എം എൽ എയുമായി നടുറോഡിൽ വച്ചുണ്ടായ വാക്കുതർക്കത്തിൽ ഡ്രൈവർ യദുവിനെതിരെ തൽക്കാലം നടപടിയെടുക്കില്ലെന്ന് മന്ത്രി കെ ബി ഗണേശ് കുമാർ വ്യക്തമാക്കി....

NATIONAL

ചെന്നൈ: തമിഴ്നാട്ടില്‍ ഓടുന്ന ട്രെയിനില്‍ നിന്ന് വീണ് ഏഴ് മാസം ഗര്‍ഭിണിയായ യുവതി മരിച്ചു. തെങ്കാശി ശങ്കരന്‍കോവില്‍ സ്വദേശിനി കസ്തൂരി (22) ആണ് മരിച്ചത്. ഛര്‍ദിക്കാനായി വാതിലിന് അടുത്തേക്ക് പോയസമയത്ത് കുഴഞ്ഞുവീഴുകയും ട്രെയിനില്‍നിന്ന്...