Connect with us

Hi, what are you looking for?

LATEST NEWS

ഓൺലൈൻ തട്ടിപ്പ്: ഡെൽഹിയിലെ വ്യാജ ആമസോൺ കാൾ സെന്റർ പൊലീസ് പൂട്ടിച്ചു

ന്യൂഡെൽഹി: ആമസോൺ ഉദ്യോഗസ്ഥരായി ചമഞ്ഞ് അമേരിക്കകാരുടെ അക്കൗണ്ടിൽ നിന്ന് പണം തട്ടുന്ന ഇന്ത്യൻ ഓൺലൈൻ തട്ടിപ്പ് സംഘത്തെ ഡെൽഹി പൊലീസ് പിടികൂടി. 12 ഓളം സ്ത്രീകളുൾപ്പെടെ 84 പേരടങ്ങുന്ന സംഘത്തെ അറസ്റ്റ് ചെയ്ത പൊലീസ് ഇവരിൽ നിന്ന് 64.3 ലക്ഷം രൂപയും 93 ലാപ്ടോപ്പുകളും കണ്ടെടുത്തു. ഷഹ്ദാരാ ഡി സി പി ആർ സത്യസുന്ദരത്തിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള പൊലീസ് സംഘമാണ് രഹസ്യവിവരം ലഭിച്ചതിനെ കാൾ സെന്റർ റെയ്ഡ് ചെയ്തത്. വൊയിപ് കാളിംഗ്, അന്താരാഷ്ട്ര ദീർഘദൂര ഗേറ്റ് വേകൾ ബൈപാസ് ചെയ്യുക മുതലായ സൈബർ കുറ്റകൃത്യങ്ങൾ വഴിയാണ് കാൾ സെന്റർ പ്രവർത്തിച്ചിരുന്നതെന്ന് ഡി സി പി ആർ സത്യസുന്ദരം പറഞ്ഞു.

അമേരിക്കയിലുള്ള ആമസോൺ ഉപഭോക്താക്കളെ അവരുടെ വ്യക്തിവിവരങ്ങൾ സാമൂഹിക മാദ്ധ്യമങ്ങൾ വഴി ചോ‌ർന്നുവെ ന്ന് തെറ്റിദ്ധരിപ്പിച്ചാണ് ഇവർ പണം തട്ടിയിരുന്നത്. നിലവിൽ ഒരു കൊലകുറ്റത്തിന് തിഹാർ ജയിലിൽ കഴിയുന്ന മന്നു സിംഗ് എന്ന വ്യക്തിക്കു വേണ്ടി രാകേഷ് എന്നൊരാളാണ് ഈ കാൾ സെന്റർ പ്രവർത്തിപ്പിച്ചിരുന്നത് എന്നാണ് പൊലീസിന് ലഭിച്ച വിവരം.

1000 അമേരിക്കൻ ഡോളർ സമ്മാനമായി ലഭിച്ചുവെന്ന ടെക്സ്റ്റ് മെസേജ് ആമസോൺ ഉപഭോക്താകൾക്ക് അയച്ചു കൊടുക്കുന്നതോടെയാണ് തട്ടിപ്പിന്റെ തുടക്കം. തിരിച്ചുവിളിക്കുന്ന ഉപഭോക്താക്കളോട് അവരുടെ പാസ് വേഡ് മുതലായ സ്വകാര്യ വിവരങ്ങൾ തങ്ങൾ ചോർത്തിയെന്നും എത്രയും വേഗം ചോദിക്കുന്ന പണം നൽകണമെന്നും അറിയിക്കും. ആമസോൺ സ്റ്റോ‌റിലെ ഗിഫ്റ്റ് വൗച്ചർ ആയാണ് ഇവർ പണം സ്വീകരിക്കുന്നത്. ഇത് പിന്നീട് റെഡീം ചെയ്ത് എടുക്കുകയാണ് പതിവ്.

Click to comment

You must be logged in to post a comment Login

Leave a Reply

You May Also Like

KERALA NEWS

തലസ്ഥാനത്ത് രണ്ട് വയസുകാരിയെ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയ സംഭവത്തിൽ മേരിയുടെ അമ്മയെ സ്ഥലത്ത് കൊണ്ടുവന്ന് തെളിവെടുത്ത് പൊലീസ്. ഇവിടെ നിന്നും കുട്ടിയുടെ വസ്ത്രങ്ങൾ പൊലീസ് ശേഖരിച്ചു. അതേസമയം, സിസിടിവി ദൃശ്യം കേന്ദ്രീകരിച്ച് അന്വേഷണം നടത്തി വരികയാണ്...

KERALA NEWS

പാലക്കാട്: ഹൃദയാഘാതം മൂലം ഇരുപത്തിയാറുകാരന് ദാരുണാന്ത്യം. പാലക്കാട് കാഞ്ഞിരത്താണി കപ്പൂരിൽ പത്തായപ്പുരയ്ക്കൽ ഷെഫീക്ക് (26) ആണ് മരിച്ചത്. ഇന്ന് രാവിലെയാണ് സംഭവം.ഇന്നലെ രാത്രി ഉറങ്ങാൻ കിടന്ന ഷെഫീക്ക് പുലർച്ചെയോടെ ശാരീരിക അസ്വസ്ഥതകൾ പ്രകടിപ്പിച്ചിരുന്നു....

KERALA NEWS

വയനാട് പുല്‍പള്ളിയിൽ ചേകാടി റോഡിലെ ചെറിയമല ജംഗ്ഷനില്‍ വെള്ളിയാഴ്ച രാവിലെ കാട്ടാന ആക്രമണത്തില്‍ ഗുരുതരമായി പരിക്കേറ്റത്തിനെത്തുടര്‍ന്നു മരിച്ച കുറുവ ടൂറിസം കേന്ദ്രം ജീവനക്കാരന്‍ പാക്കം വെള്ളച്ചാലില്‍ പോളിന്റെ പോളിന്റെ കുടുംബത്തിന് 50 ലക്ഷം...

NATIONAL

ഭാരത് അരിയുടെ വിതരണം ആരംഭിച്ച് കേന്ദ്രം. കിലോഗ്രാമിന് 29 രൂപ നിരക്കിൽ അഞ്ച്, 10 കിലോ ഗ്രാം പാക്കറ്റുകളിലായിരിക്കും അരി ലഭിക്കുകയെന്ന് ഭക്ഷ്യ-ഉപഭോക്തൃകാര്യ മന്ത്രി പിയൂഷ് ഗോയൽ അറിയിച്ചു.ആദ്യഘട്ടത്തിൽ ചില്ലറവിപണി വിൽപ്പനയ്ക്കായി അഞ്ചുലക്ഷം...