Connect with us

Hi, what are you looking for?

LATEST NEWS

ജോർജ്ജ് ഫ്‌ളോയിഡിന്റെ കൊലപാതകം; ഡെറിക് ഷോവിന് 22വർഷത്തെ കഠിനതടവ്

മിന്നാപോളിസ്: ലോകമന:സാക്ഷിയെ ഞെട്ടിച്ച ക്രൂരതയ്ക്ക് ശിക്ഷ വിധിച്ച് അമേരിക്കൻ കോടതി. ജോർജ്ജ് ഫ്‌ലോയിഡിനെ കഴുത്തിൽ കാൽമുട്ടമർത്തി കൊലപ്പെടുത്തിയ കേസിൽ പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥൻ ഡെറിക് ഷോവിനെയാണ് കോടതി ശിക്ഷിച്ചത്. ഇരുപത്തിരണ്ടര വർഷത്തെ കഠിനതടവാണ് ശിക്ഷവിധിച്ചത്. ജസ്റ്റിസ് പീറ്റർ കാഹില്ലാണ് ശിക്ഷ വിധിച്ചത്. ജയിലിൽ നല്ലനടപ്പാണ് പുലർത്തുന്നതെങ്കിൽ പോലും 15 വർഷം 45 വയസ്സുകാരനായ ഡെറിക് കഴിയേണ്ടി വരും.

കറുത്തവർഗ്ഗക്കാരനായ ജോർജ്ജ് ഫ്‌ലോയിഡിനെ ഒരു കടയിലെ തർക്കത്തിന്റെ പേരിലാണ് പോലീസ് കസ്റ്റഡിയിലെടുക്കാൻ ശ്രമിച്ചത്. പത്തുമിനിറ്റോളം ഫ്‌ലോയിഡിനെ നിലത്തിട്ട് കഴുത്തിൽ കാൽമുട്ടമർത്തി പിടിച്ചാണ് പോലീസ് കീഴടക്കാൻ ശ്രമിച്ചത്. ഡെറികിന്റെ ക്രൂരതയിൽ ശ്വാസം മുട്ടിയാണ് ഫ്‌ലോയിഡ് മരണത്തിന് കീഴടങ്ങിയത്. കണ്ടു നിന്ന ഒരു വനിത മൊബൈലിൽ പകർത്തിയ ചിത്രങ്ങളാണ് നിർണ്ണായക തെളിവുകളായി മാറിയത്.കഴിഞ്ഞ വർഷമാണ് ലോകം മുഴുവൻ ബ്ലാക് ലൈവ്‌സ് മാറ്റേഴ്‌സ് എന്ന ശക്തമായ പ്രചാരണത്തിനും വംശീയപ്രക്ഷോഭങ്ങൾക്കും തുടക്കംകുറിച്ച കൊലപാതകം നടന്നത്.

തന്റെ മകൻ ഒരു വംശീയ വിദ്വേഷിയല്ലെന്നും ഔദ്യോഗിക കൃത്യനിർവ്വഹണ ത്തിനിടയിലുണ്ടായ കൈപ്പിഴയായി കണ്ട് ഇളവു ചെയ്യണമെന്നും ഡെറിക്കിന്റെ മാതാവ് കോടതിയിൽ അപേക്ഷിച്ചിരുന്നു. എന്നാൽ നീതി നടപ്പാക്കേണ്ട ഒരു വ്യക്തിയിൽ നിന്നും ഉണ്ടായത് അസാധാരണമായ കുറ്റകൃത്യമാണെന്നാണ് കോടതി വിലയിരുത്തിയത്.
<div class

Click to comment

You must be logged in to post a comment Login

Leave a Reply

You May Also Like

KERALA NEWS

സംസ്ഥാനത്ത് നദികളിൽ നിന്നുള്ള മണൽവാരൽ പുനരാംഭിക്കുന്നു. റവന്യു സെക്രട്ടേറിയറ്റിന്റേതാണ് തീരുമാനം. കഴിഞ്ഞ 10 വർഷം മുടങ്ങിക്കിടക്കുകയായിരുന്നു. കേന്ദ്ര പരിസ്ഥിതി മന്ത്രാലയത്തിന്റെ മാർഗനിർദേശങ്ങൾക്ക് അനുസൃതമായി 2001ലെ കേരള പ്രൊട്ടക്‌ഷൻ ഓഫ് റിവർ ബാങ്ക്‌സ് ആൻഡ്...

KERALA NEWS

തലസ്ഥാനത്ത് രണ്ട് വയസുകാരിയെ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയ സംഭവത്തിൽ മേരിയുടെ അമ്മയെ സ്ഥലത്ത് കൊണ്ടുവന്ന് തെളിവെടുത്ത് പൊലീസ്. ഇവിടെ നിന്നും കുട്ടിയുടെ വസ്ത്രങ്ങൾ പൊലീസ് ശേഖരിച്ചു. അതേസമയം, സിസിടിവി ദൃശ്യം കേന്ദ്രീകരിച്ച് അന്വേഷണം നടത്തി വരികയാണ്...

KERALA NEWS

വയനാട് പുല്‍പള്ളിയിൽ ചേകാടി റോഡിലെ ചെറിയമല ജംഗ്ഷനില്‍ വെള്ളിയാഴ്ച രാവിലെ കാട്ടാന ആക്രമണത്തില്‍ ഗുരുതരമായി പരിക്കേറ്റത്തിനെത്തുടര്‍ന്നു മരിച്ച കുറുവ ടൂറിസം കേന്ദ്രം ജീവനക്കാരന്‍ പാക്കം വെള്ളച്ചാലില്‍ പോളിന്റെ പോളിന്റെ കുടുംബത്തിന് 50 ലക്ഷം...

KERALA NEWS

പാലക്കാട്: ഹൃദയാഘാതം മൂലം ഇരുപത്തിയാറുകാരന് ദാരുണാന്ത്യം. പാലക്കാട് കാഞ്ഞിരത്താണി കപ്പൂരിൽ പത്തായപ്പുരയ്ക്കൽ ഷെഫീക്ക് (26) ആണ് മരിച്ചത്. ഇന്ന് രാവിലെയാണ് സംഭവം.ഇന്നലെ രാത്രി ഉറങ്ങാൻ കിടന്ന ഷെഫീക്ക് പുലർച്ചെയോടെ ശാരീരിക അസ്വസ്ഥതകൾ പ്രകടിപ്പിച്ചിരുന്നു....