Vismaya News
Connect with us

Hi, what are you looking for?

LATEST NEWS

ജോർജ്ജ് ഫ്‌ളോയിഡിന്റെ കൊലപാതകം; ഡെറിക് ഷോവിന് 22വർഷത്തെ കഠിനതടവ്

മിന്നാപോളിസ്: ലോകമന:സാക്ഷിയെ ഞെട്ടിച്ച ക്രൂരതയ്ക്ക് ശിക്ഷ വിധിച്ച് അമേരിക്കൻ കോടതി. ജോർജ്ജ് ഫ്‌ലോയിഡിനെ കഴുത്തിൽ കാൽമുട്ടമർത്തി കൊലപ്പെടുത്തിയ കേസിൽ പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥൻ ഡെറിക് ഷോവിനെയാണ് കോടതി ശിക്ഷിച്ചത്. ഇരുപത്തിരണ്ടര വർഷത്തെ കഠിനതടവാണ് ശിക്ഷവിധിച്ചത്. ജസ്റ്റിസ് പീറ്റർ കാഹില്ലാണ് ശിക്ഷ വിധിച്ചത്. ജയിലിൽ നല്ലനടപ്പാണ് പുലർത്തുന്നതെങ്കിൽ പോലും 15 വർഷം 45 വയസ്സുകാരനായ ഡെറിക് കഴിയേണ്ടി വരും.

കറുത്തവർഗ്ഗക്കാരനായ ജോർജ്ജ് ഫ്‌ലോയിഡിനെ ഒരു കടയിലെ തർക്കത്തിന്റെ പേരിലാണ് പോലീസ് കസ്റ്റഡിയിലെടുക്കാൻ ശ്രമിച്ചത്. പത്തുമിനിറ്റോളം ഫ്‌ലോയിഡിനെ നിലത്തിട്ട് കഴുത്തിൽ കാൽമുട്ടമർത്തി പിടിച്ചാണ് പോലീസ് കീഴടക്കാൻ ശ്രമിച്ചത്. ഡെറികിന്റെ ക്രൂരതയിൽ ശ്വാസം മുട്ടിയാണ് ഫ്‌ലോയിഡ് മരണത്തിന് കീഴടങ്ങിയത്. കണ്ടു നിന്ന ഒരു വനിത മൊബൈലിൽ പകർത്തിയ ചിത്രങ്ങളാണ് നിർണ്ണായക തെളിവുകളായി മാറിയത്.കഴിഞ്ഞ വർഷമാണ് ലോകം മുഴുവൻ ബ്ലാക് ലൈവ്‌സ് മാറ്റേഴ്‌സ് എന്ന ശക്തമായ പ്രചാരണത്തിനും വംശീയപ്രക്ഷോഭങ്ങൾക്കും തുടക്കംകുറിച്ച കൊലപാതകം നടന്നത്.

തന്റെ മകൻ ഒരു വംശീയ വിദ്വേഷിയല്ലെന്നും ഔദ്യോഗിക കൃത്യനിർവ്വഹണ ത്തിനിടയിലുണ്ടായ കൈപ്പിഴയായി കണ്ട് ഇളവു ചെയ്യണമെന്നും ഡെറിക്കിന്റെ മാതാവ് കോടതിയിൽ അപേക്ഷിച്ചിരുന്നു. എന്നാൽ നീതി നടപ്പാക്കേണ്ട ഒരു വ്യക്തിയിൽ നിന്നും ഉണ്ടായത് അസാധാരണമായ കുറ്റകൃത്യമാണെന്നാണ് കോടതി വിലയിരുത്തിയത്.
<div class

Click to comment

You must be logged in to post a comment Login

Leave a Reply

You May Also Like

ENTERTAINMENT

1990 കാലഘട്ടത്തിൽ സൂപ്പർ സ്റ്റാർ മോഹൻലാലിനൊപ്പം തിളങ്ങിയ ഉഷ എന്ന നടിയെ മലയാളികൾ ഒരിക്കലും മറക്കില്ല. ചെങ്കോലിൽ മോഹൻലാലിനൊപ്പം ആരംഭിച്ചിച്ച് ഒട്ടേറെ സിനിമകളിൽ അഭിനയിച്ച ഉഷ ഒരു കാലത്ത് മലയാള സിനിമയിൽ നിറ...

KERALA NEWS

വിവാഹം കഴിക്കുകയാണെങ്കില്‍ ആഡംബരമില്ലാതെ ലളിതമായ രീതിയില്‍ മതിയെന്ന് ശ്രീധന്യ സുരേഷ് നേരത്തെ തീരുമാനിച്ച കാര്യമാണ്. ജീവിതത്തില്‍ ഒരുപാട് മാറ്റങ്ങള്‍ വന്ന് ഐഎഎസുകാരിയായിട്ടും മുന്‍നിലപാട് മുറുകെ പിടിച്ച് മാതൃകയായിരിക്കുകയാണ് ശ്രീധന്യ.വയനാട്ടിലെ ആദിവാസി ജീവിതത്തിന്റെ വെല്ലുവിളികള്‍...

KERALA NEWS

തിരുവനന്തപുരം: തിരുവനന്തപുരം മേയർ ആര്യാ രാജേന്ദ്രനും ഭർത്താവ് സച്ചിൻ ദേവ് എം എൽ എയുമായി നടുറോഡിൽ വച്ചുണ്ടായ വാക്കുതർക്കത്തിൽ ഡ്രൈവർ യദുവിനെതിരെ തൽക്കാലം നടപടിയെടുക്കില്ലെന്ന് മന്ത്രി കെ ബി ഗണേശ് കുമാർ വ്യക്തമാക്കി....

NATIONAL

ചെന്നൈ: തമിഴ്നാട്ടില്‍ ഓടുന്ന ട്രെയിനില്‍ നിന്ന് വീണ് ഏഴ് മാസം ഗര്‍ഭിണിയായ യുവതി മരിച്ചു. തെങ്കാശി ശങ്കരന്‍കോവില്‍ സ്വദേശിനി കസ്തൂരി (22) ആണ് മരിച്ചത്. ഛര്‍ദിക്കാനായി വാതിലിന് അടുത്തേക്ക് പോയസമയത്ത് കുഴഞ്ഞുവീഴുകയും ട്രെയിനില്‍നിന്ന്...