Connect with us

Hi, what are you looking for?

KERALA NEWS

സ്ത്രീധനമെന്ന അനാചാരത്തിനെതിരെ വിമൻസ് കോളേജിലെ വിദ്യാർത്ഥിനികളുടെ പ്രതിഷേധം

സ്ത്രീധനം കുറഞ്ഞു പോയി എന്ന കാരണത്താൽ ഒരു മുഴം കയറിലും തീ നാളത്തിലും ജീവനൊടുക്കുന്ന പെൺകുട്ടികളുടെ വാർത്ത ഞെട്ടലോടെയാണ് സാക്ഷര കേരളം കേട്ടുകൊണ്ടിരിക്കുന്നത്. പ്രിയങ്ക, വിസ്മയ, സുചിത്ര, അർച്ചന… നീളുന്ന പേരുകൾ. ഇതിനെതിരെ ശബ്‌ദിക്കേണ്ടത് സ്ത്രീകൾ തന്നെയാണ്, അവർക്ക് വേണ്ടി ഉയരേണ്ടത് അവരുടെ ശബ്ദം തന്നെയാണ്.

ഈ തിരിച്ചറിവാണ് ഈ അനാചാരത്തിനെതിരെ വേറിട്ട രീതിയിൽ പ്രതികരിക്കാൻ തിരുവനന്തപുരം സർക്കാർ വനിതാ കോളേജിലെ വിദ്യാർത്ഥിനികളെ പ്രേരിപ്പിച്ചതും. തിരുവനന്തപുരം സർക്കാർ വനിതാ കോളേജിലെ ഒന്നാം വർഷ ബിരുദ (ബയോകെമിസ്ട്രി & ഇൻഡസ്ട്രിയൽ മൈക്രോബയോളജി) വിദ്യാർത്ഥിനികൾ തയാറാക്കിയ ഒരു ചെറിയ വീഡിയോയാണ് ഇപ്പോൾ ശ്രദ്ധ നേടുന്നത്.

19 വയസ് മാത്രം പ്രായമുള്ള സുചിത്ര ഇന്ന് ഓരോ മലയാളിയുടെയും വിങ്ങലാണ്. കളിച്ച് ചിരിച്ച് നടക്കേണ്ട ഈ പ്രായത്തിൽ നരക യാതന അനുഭവിച്ച് ആ പെൺകുട്ടിയും ജീവനൊടുക്കി. അതുകൊണ്ട് തന്നെയാണ് ആ പ്രായത്തിലുള്ള വിദ്യാർത്ഥിനികളുടെ ഇത്തരമൊരു പ്രതിഷേധത്തിന് പ്രസക്തി ഏറുന്നതും. തങ്ങൾക്ക് വേണ്ടത് സ്ത്രീധനത്തിന്റെയും മിന്നുന്ന പൊന്നിന്റെയും തിളക്കമല്ലെന്നും സ്വന്തം കാലിന്റെ ശക്തിയാണെന്നും സ്വന്തം മാതാപിതാക്കളോടെയും സമൂഹത്തോടും പറയുകയാണ് ഇവർ.

സ്ത്രീധനം കൊടുക്കുന്നതിന്റെ പകുതി പണം തങ്ങളുടെ വിദ്യാഭ്യാസത്തിനും ഒരു തൊഴിൽ നേടാനും ചിലവഴിക്കാനും അവർ രക്ഷിതാക്കളോട് ആവശ്യപ്പെടുന്നു. അതെ ഇത് തന്നെയാണ് ഈ അനീതിക്കെതിരെ ഉയരേണ്ട യഥാർത്ഥ ശബ്ദം. പഴയ തലമുറയെ തിരുത്താൻ പ്രയാസമാണ്. മാറേണ്ടത് ഇന്നത്തെ തലമുറയാണ്… വരും തലമുറയാണ്… അവർക്ക് വേണ്ടി അവർ തന്നെ ശബ്ദം ഉയർത്തട്ട.

Click to comment

You must be logged in to post a comment Login

Leave a Reply

You May Also Like

KERALA NEWS

സംസ്ഥാനത്ത് നദികളിൽ നിന്നുള്ള മണൽവാരൽ പുനരാംഭിക്കുന്നു. റവന്യു സെക്രട്ടേറിയറ്റിന്റേതാണ് തീരുമാനം. കഴിഞ്ഞ 10 വർഷം മുടങ്ങിക്കിടക്കുകയായിരുന്നു. കേന്ദ്ര പരിസ്ഥിതി മന്ത്രാലയത്തിന്റെ മാർഗനിർദേശങ്ങൾക്ക് അനുസൃതമായി 2001ലെ കേരള പ്രൊട്ടക്‌ഷൻ ഓഫ് റിവർ ബാങ്ക്‌സ് ആൻഡ്...

KERALA NEWS

തലസ്ഥാനത്ത് രണ്ട് വയസുകാരിയെ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയ സംഭവത്തിൽ മേരിയുടെ അമ്മയെ സ്ഥലത്ത് കൊണ്ടുവന്ന് തെളിവെടുത്ത് പൊലീസ്. ഇവിടെ നിന്നും കുട്ടിയുടെ വസ്ത്രങ്ങൾ പൊലീസ് ശേഖരിച്ചു. അതേസമയം, സിസിടിവി ദൃശ്യം കേന്ദ്രീകരിച്ച് അന്വേഷണം നടത്തി വരികയാണ്...

KERALA NEWS

വയനാട് പുല്‍പള്ളിയിൽ ചേകാടി റോഡിലെ ചെറിയമല ജംഗ്ഷനില്‍ വെള്ളിയാഴ്ച രാവിലെ കാട്ടാന ആക്രമണത്തില്‍ ഗുരുതരമായി പരിക്കേറ്റത്തിനെത്തുടര്‍ന്നു മരിച്ച കുറുവ ടൂറിസം കേന്ദ്രം ജീവനക്കാരന്‍ പാക്കം വെള്ളച്ചാലില്‍ പോളിന്റെ പോളിന്റെ കുടുംബത്തിന് 50 ലക്ഷം...

KERALA NEWS

പാലക്കാട്: ഹൃദയാഘാതം മൂലം ഇരുപത്തിയാറുകാരന് ദാരുണാന്ത്യം. പാലക്കാട് കാഞ്ഞിരത്താണി കപ്പൂരിൽ പത്തായപ്പുരയ്ക്കൽ ഷെഫീക്ക് (26) ആണ് മരിച്ചത്. ഇന്ന് രാവിലെയാണ് സംഭവം.ഇന്നലെ രാത്രി ഉറങ്ങാൻ കിടന്ന ഷെഫീക്ക് പുലർച്ചെയോടെ ശാരീരിക അസ്വസ്ഥതകൾ പ്രകടിപ്പിച്ചിരുന്നു....