Connect with us

Hi, what are you looking for?

LATEST NEWS

ജമ്മുകശ്മീരിൽ ഡ്രോൺ നിരോധനം: ഔദ്യോഗിക മാർഗ്ഗരേഖയുമായി ഭരണകൂടം

ശ്രീനഗർ: ജമ്മുകശ്മീരിൽ ഡ്രോൺ നിരോധനവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ഭരണകൂടം മാർഗ്ഗരേഖ ഔദ്യോഗികമായി പുറത്തിറക്കി. ശ്രീനഗർ ജില്ലാ ഭരണകൂടമാണ് നിർദ്ദേശം പുറപ്പെടുവിച്ചത്. ജമ്മുകശ്മീർ മേഖലയിൽ പൗരന്മാർ ഡ്രോണുകൾ കൈവശം വയ്ക്കുന്നതും ഉപയോഗിക്കുന്നതുമാണ് വിലക്കിയത്.

ഇനി മുതൽ സാധാരണ പൗരന്മാർക്ക് കൈവശം വയ്ക്കാൻ അനുവാദമില്ല. ഒപ്പം ഡ്രോൺ വിൽപ്പനയും നിരോധിച്ചു. ആർക്കും ഇനി ഡ്രോണുകളുമായി ജമ്മുകശ്മീരിൽ എത്താൻ സാധിക്കില്ല. വിനോദ ആവശ്യത്തിനോ അല്ലാതേയോ ഡ്രോൺ ഉപയോഗിക്കുന്നതോ, ഒരിടത്തു നിന്നും മറ്റൊരിടത്തേക്ക് കൊണ്ടുപോകുന്നതോ ആയ എല്ലാ കൈകാര്യം ചെയ്യലുകളും നിരോധിച്ചിരിക്കുകയാണ്.

ജമ്മുകശ്മീർ പ്രദേശങ്ങളുടെ രാജ്യസുരക്ഷാ പ്രാധാന്യം കണക്കിലെടുത്താണ് നിരോധനം ഏർപ്പെടുത്തിയതെന്നും ശ്രീനഗർ ജില്ലാ മജിസ്‌ട്രേറ്റ് മുഹമ്മദ് അജാസ് അറിയിച്ചു. പൊതുപരിപാടികൾ, സാംസ്‌കാരിക പരിപാടികൾ, വിവാഹങ്ങൾ, മറ്റ് ആഘോഷങ്ങൾ എന്നിവയിലൊന്നും ഡ്രോൺ ഇനി ഒരു അറിയിപ്പുണ്ടാകുന്നതുവരെ ഉപയോഗിക്കാൻ പാടില്ലെന്നാണ് നിർദ്ദേശം.

എല്ലാത്തരം ആകാശമാർഗ്ഗേയുള്ള ഉപയോഗങ്ങളും ജമ്മുകശ്മീർ, ലഡാക് മേഖലകളിൽ ഇനി സൈന്യത്തിന്റെ നിയന്ത്രണത്തിലായിരിക്കും നടക്കുക. ഇന്ത്യൻ ശിക്ഷാ നിയമം 144-ാം വകുപ്പ് അനുസരിച്ചാണ് ഡ്രോണിനെ സംബന്ധിച്ചും തീരുമാനം. ഇന്ത്യൻ വ്യോമയാന മന്ത്രാലയ ത്തിന്റെ മാർഗ്ഗരേഖകൾ ഡ്രോണുകളുടെ കാര്യത്തിലും ബാധകമാക്കിയതായി ജമ്മുകശ്മീർ ഭരണകൂടമാണ് വ്യക്തമാക്കിയത്.

Click to comment

You must be logged in to post a comment Login

Leave a Reply

You May Also Like

KERALA NEWS

സംസ്ഥാനത്ത് നദികളിൽ നിന്നുള്ള മണൽവാരൽ പുനരാംഭിക്കുന്നു. റവന്യു സെക്രട്ടേറിയറ്റിന്റേതാണ് തീരുമാനം. കഴിഞ്ഞ 10 വർഷം മുടങ്ങിക്കിടക്കുകയായിരുന്നു. കേന്ദ്ര പരിസ്ഥിതി മന്ത്രാലയത്തിന്റെ മാർഗനിർദേശങ്ങൾക്ക് അനുസൃതമായി 2001ലെ കേരള പ്രൊട്ടക്‌ഷൻ ഓഫ് റിവർ ബാങ്ക്‌സ് ആൻഡ്...

KERALA NEWS

തലസ്ഥാനത്ത് രണ്ട് വയസുകാരിയെ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയ സംഭവത്തിൽ മേരിയുടെ അമ്മയെ സ്ഥലത്ത് കൊണ്ടുവന്ന് തെളിവെടുത്ത് പൊലീസ്. ഇവിടെ നിന്നും കുട്ടിയുടെ വസ്ത്രങ്ങൾ പൊലീസ് ശേഖരിച്ചു. അതേസമയം, സിസിടിവി ദൃശ്യം കേന്ദ്രീകരിച്ച് അന്വേഷണം നടത്തി വരികയാണ്...

KERALA NEWS

വയനാട് പുല്‍പള്ളിയിൽ ചേകാടി റോഡിലെ ചെറിയമല ജംഗ്ഷനില്‍ വെള്ളിയാഴ്ച രാവിലെ കാട്ടാന ആക്രമണത്തില്‍ ഗുരുതരമായി പരിക്കേറ്റത്തിനെത്തുടര്‍ന്നു മരിച്ച കുറുവ ടൂറിസം കേന്ദ്രം ജീവനക്കാരന്‍ പാക്കം വെള്ളച്ചാലില്‍ പോളിന്റെ പോളിന്റെ കുടുംബത്തിന് 50 ലക്ഷം...

KERALA NEWS

പാലക്കാട്: ഹൃദയാഘാതം മൂലം ഇരുപത്തിയാറുകാരന് ദാരുണാന്ത്യം. പാലക്കാട് കാഞ്ഞിരത്താണി കപ്പൂരിൽ പത്തായപ്പുരയ്ക്കൽ ഷെഫീക്ക് (26) ആണ് മരിച്ചത്. ഇന്ന് രാവിലെയാണ് സംഭവം.ഇന്നലെ രാത്രി ഉറങ്ങാൻ കിടന്ന ഷെഫീക്ക് പുലർച്ചെയോടെ ശാരീരിക അസ്വസ്ഥതകൾ പ്രകടിപ്പിച്ചിരുന്നു....