Vismaya News
Connect with us

Hi, what are you looking for?

LATEST NEWS

രാജ്യത്ത് ആശങ്കയായി മറ്റൊരു കൊറോണാനന്തര ഗുരുതര രോഗം കൂടി

ന്യൂഡെൽഹി: കൊറോണാനന്തര വിവിധ രോഗങ്ങളുടെ ആശങ്ക തുടരവേ മറ്റൊരു ഗുരുതര രോഗവും കണ്ടെത്തി. അസ്ഥികോശങ്ങൾ നശിക്കുന്ന ഗുരുതര രോഗമാണ് മുംബൈയിൽ ഇപ്പോൾ കണ്ടെത്തിയത്. മൂന്ന് കേസുകളാണ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തത്. വരും മാസങ്ങളിൽ കൂടുതൽ കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുമോ എന്ന ആശങ്കയിലാണ് ഡോക്ടർമാർ. കൊറോണ രണ്ടാം തരംഗത്തിന്റെ മൂർധന്യത്തിൽ കൂടുതൽ ബ്ലാക്ക് ഫംഗസ് കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തത് രാജ്യത്ത് ആശങ്ക വർധിപ്പിച്ചിരുന്നു. മരണസാധ്യത കൂടുതലാണ് എന്നതാണ് ബ്ലാക്ക് ഫംഗസ് രോഗത്തെ ഭയക്കാൻ മുഖ്യകാരണം.

ഇതിന് പിന്നാലെയാണ് ആഴ്ചകൾക്ക് ഇപ്പുറം മറ്റൊരു ഗുരുതരരോഗം കൊറോണ വന്നവർക്കിടയിൽ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നത്. അവാസ്‌കുലർ നെക്രോസിസ് എന്ന അസ്ഥികോശങ്ങൾ നശിക്കുന്ന രോഗാവസ്ഥയാണ് മൂന്ന് രോഗികളിൽ കണ്ടെത്തിയത്. ബ്ലാക്ക് ഫംഗസ് പോലെ സ്റ്റിറോയിഡ് കൂടുതലായി ഉപയോഗിക്കുന്നവർക്കിടയിൽ രോഗം വരാൻ സാധ്യത കൂടുതലാണ്. കൊറോണ ഭേദമായി രണ്ടുമാസത്തിന് ശേഷം അവാസ്‌കുലർ നെക്രോസിസ് ബാധിച്ച 40കാരൻ ചികിത്സ തേടി എത്തിയതായി ഹിന്ദുജ ആശുപത്രി അറിയിച്ചു.

തുടയെല്ലിൽ കടുത്ത വേദനയുമായാണ് ചികിത്സ തേടിയെത്തിയത്. സ്റ്റിറോയിഡ് ഉപയോഗിച്ചവരിൽ ആറുമുതൽ ഒരു വർഷത്തിനുള്ളിൽ ഈ അസുഖം വരാനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണ്. തുടക്കത്തിൽ തന്നെ രോഗനിർണയം നടത്തിയാൽ എളുപ്പം അസുഖം ഭേദമാക്കാൻ സാധിക്കും. അങ്ങനെയങ്കിൽ ശസ്ത്രക്രിയ ഒഴിവാക്കാം.

അസ്ഥികളിലേക്ക് താത്കാലികമായോ പൂർണമായോ രക്തയോട്ടം നിലയ്ക്കുന്നതാണ് അവസ്ഥ. അസ്ഥികോശങ്ങൾ നശിക്കുന്നതോടെ അസ്ഥികളുടെ പ്രവർത്തനം നിലയ്ക്കാം. സന്ധികളെയും ഇത് ബാധിക്കാം.സന്ധിവേദനയാണ് ഇതിന്റെ മുഖ്യലക്ഷണം. സ്റ്റിറോയിഡുകളുടെ ദീർഘകാലമായ ഉപയോഗത്തിന് പുറമേ പരിക്ക്, പൊട്ടൽ, രക്തക്കുഴലുകൾക്ക് തകരാർ സംഭവിക്കൽ എന്നി കാരണങ്ങൾ കൊണ്ടും അവാസ്‌കുലർ നെക്രോസിസ് സംഭവിക്കാമെന്ന് ഡോക്ടർമാർ പറയുന്നു.

Click to comment

You must be logged in to post a comment Login

Leave a Reply

You May Also Like

ENTERTAINMENT

1990 കാലഘട്ടത്തിൽ സൂപ്പർ സ്റ്റാർ മോഹൻലാലിനൊപ്പം തിളങ്ങിയ ഉഷ എന്ന നടിയെ മലയാളികൾ ഒരിക്കലും മറക്കില്ല. ചെങ്കോലിൽ മോഹൻലാലിനൊപ്പം ആരംഭിച്ചിച്ച് ഒട്ടേറെ സിനിമകളിൽ അഭിനയിച്ച ഉഷ ഒരു കാലത്ത് മലയാള സിനിമയിൽ നിറ...

KERALA NEWS

വിവാഹം കഴിക്കുകയാണെങ്കില്‍ ആഡംബരമില്ലാതെ ലളിതമായ രീതിയില്‍ മതിയെന്ന് ശ്രീധന്യ സുരേഷ് നേരത്തെ തീരുമാനിച്ച കാര്യമാണ്. ജീവിതത്തില്‍ ഒരുപാട് മാറ്റങ്ങള്‍ വന്ന് ഐഎഎസുകാരിയായിട്ടും മുന്‍നിലപാട് മുറുകെ പിടിച്ച് മാതൃകയായിരിക്കുകയാണ് ശ്രീധന്യ.വയനാട്ടിലെ ആദിവാസി ജീവിതത്തിന്റെ വെല്ലുവിളികള്‍...

KERALA NEWS

തിരുവനന്തപുരം: തിരുവനന്തപുരം മേയർ ആര്യാ രാജേന്ദ്രനും ഭർത്താവ് സച്ചിൻ ദേവ് എം എൽ എയുമായി നടുറോഡിൽ വച്ചുണ്ടായ വാക്കുതർക്കത്തിൽ ഡ്രൈവർ യദുവിനെതിരെ തൽക്കാലം നടപടിയെടുക്കില്ലെന്ന് മന്ത്രി കെ ബി ഗണേശ് കുമാർ വ്യക്തമാക്കി....

NATIONAL

ചെന്നൈ: തമിഴ്നാട്ടില്‍ ഓടുന്ന ട്രെയിനില്‍ നിന്ന് വീണ് ഏഴ് മാസം ഗര്‍ഭിണിയായ യുവതി മരിച്ചു. തെങ്കാശി ശങ്കരന്‍കോവില്‍ സ്വദേശിനി കസ്തൂരി (22) ആണ് മരിച്ചത്. ഛര്‍ദിക്കാനായി വാതിലിന് അടുത്തേക്ക് പോയസമയത്ത് കുഴഞ്ഞുവീഴുകയും ട്രെയിനില്‍നിന്ന്...