Connect with us

Hi, what are you looking for?

KERALA NEWS

കൊറോണ രണ്ടാം തരംഗം നിയന്ത്രണ വിധേയമാക്കാനാവാതെ കേരളവും മഹാരാഷ്ട്രയും

ന്യൂഡെൽഹി: കൊറോണ ​രണ്ടാം തരംഗം അതിജീവിക്കുന്ന വിഷയത്തിൽ രാജ്യത്ത്​ കേരളം ഏറ്റവും മന്ദഗതിയിലെന്ന്​​ റി​പ്പോർട്ട്​. എസ്‌.ബി.‌ഐ റിസർച്ച്‌ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ‘കോവിഡ് -19: റേസ് ടു ഫിനിഷിംഗ് ലൈൻ’ എന്ന റിപ്പോർട്ടിലാണ്​ ഇക്കാര്യങ്ങൾ വിശദമാക്കുന്നത്​. കേരളത്തെ പോലെ മഹാരാഷ്​ട്രയും രണ്ടാം തരംഗത്തെ മറി കടക്കുന്നതിൽ ഇഴഞ്ഞു നീങ്ങുകയാണ്.

കഴിഞ്ഞ ആഴ്ചയിൽ പുതുതായി സ്ഥിരീകരിക്കപ്പെട്ട കൊറോണ​ കേസുകളുടെ എണ്ണത്തിൽ രാജ്യത്ത്​ 11 ശതമാനത്തിൻറെ കുറവ്​ രേഖപ്പെടുത്തിയപ്പോൾ കേരളത്തിൽ അത്​ ഏഴ്​ ശതമാനം വർധിച്ചെന്നും പ്രമുഖ ദേശീയ മാധ്യമം റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു. മഹാരാഷ്​ട്രയിൽ നാല്​ ശതമാനമാണ്​ കുറവ്​ രേഖപ്പെടുത്തിയത്​. മാത്രമല്ല, പുതിയ കേസുകളിൽ 48 ശതമാനവും കേരളത്തിലും മഹാരാഷ്ട്രയിലുമായാണ്​ റിപ്പോർട്ട്​ ചെയ്യപ്പെട്ടത്​. ഇരു സംസ്ഥാനങ്ങളിലുമായി പുതുതായി ഒന്നര ലക്ഷം പേർക്കാണ്​ രോഗം ബാധിച്ചത്​.

അതേസമയം, കൊറോണ രണ്ടാം തരംഗം ഇനിയും അവസാനിച്ചിട്ടില്ലെങ്കിലും രാജ്യം ഏറെ ഭയപ്പെടുന്ന കൊറോണ മൂന്നാം തരംഗം ആഗസ്റ്റ് പകുതിയോടെ ഇന്ത്യയെ ബാധിക്കുമെന്നും സെപ്റ്റംബറിൽ കേസുകൾ ഉയർന്നേക്കാമെന്നും റിപ്പോർട്ടിൽ ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു .

മൂന്നാം തരംഗത്തിലെ ഉയർന്ന കേസുകളുടെ ശരാശരി രണ്ടാം തരംഗത്തിലേതിനേക്കാൾ 1.7 ഇരട്ടിയാകുമെന്നും റിപ്പോർട്ട്​ ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു. വാക്​സിനേഷൻ മാത്രമാണ് ഏക രക്ഷയെന്നാണ് എസ്​.ബി.ഐ ഗ്രൂപ്പ്​ മുഖ്യ സാമ്പത്തിക ഉപദേഷ്​ടാവ്​ സൗമ്യ കാന്തി ഘോഷ്​​​ ​റിപ്പോർട്ടിൽ​ പറയുന്നു. മെയ്​ രണ്ടാം വാരത്തിൽ രാജ്യത്തെ കൊറോണ​ രണ്ടാം തരംഗത്തിൻറെ കേസുകൾ ഉയർന്നേക്കാമെന്ന്​ എസ്​.ബി.ഐ റിസർച്ച്‌ കൃത്യമായി​ പ്രവചിച്ചിരുന്നു. ഇന്ത്യയിൽ ജനസംഖ്യയുടെ 4.6 ശതമാനം പേർക്ക് മാത്രമേ വാക്സിനേറ്റ് ചെയ്തിട്ടുള്ളു .

20.8 ശതമാനം പേർക്ക് ആദ്യ ഡോസ് ലഭിച്ചു. യു.കെ (48.7 ശതമാനം), യു.എസ് (47.1 ശതമാനം), ഇസ്രായേൽ (59.8 ശതമാനം), സ്‌പെയിൻ (38.5 ശതമാനം), ഫ്രാൻസ് (31.2 ശതമാനം) എന്നിങ്ങനെയാണ്​ മറ്റ്​ രാജ്യങ്ങളിലെ വാക്​സിനേഷൻ സംബന്ധിച്ച കണക്ക്​. രാജ്യത്തെ12 സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ നിന്നായി ഡെൽറ്റ പ്ലസ് വകഭേദത്തിൻറെ 51 കേസുകളും റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

Click to comment

You must be logged in to post a comment Login

Leave a Reply

You May Also Like

KERALA NEWS

സംസ്ഥാനത്ത് നദികളിൽ നിന്നുള്ള മണൽവാരൽ പുനരാംഭിക്കുന്നു. റവന്യു സെക്രട്ടേറിയറ്റിന്റേതാണ് തീരുമാനം. കഴിഞ്ഞ 10 വർഷം മുടങ്ങിക്കിടക്കുകയായിരുന്നു. കേന്ദ്ര പരിസ്ഥിതി മന്ത്രാലയത്തിന്റെ മാർഗനിർദേശങ്ങൾക്ക് അനുസൃതമായി 2001ലെ കേരള പ്രൊട്ടക്‌ഷൻ ഓഫ് റിവർ ബാങ്ക്‌സ് ആൻഡ്...

KERALA NEWS

തലസ്ഥാനത്ത് രണ്ട് വയസുകാരിയെ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയ സംഭവത്തിൽ മേരിയുടെ അമ്മയെ സ്ഥലത്ത് കൊണ്ടുവന്ന് തെളിവെടുത്ത് പൊലീസ്. ഇവിടെ നിന്നും കുട്ടിയുടെ വസ്ത്രങ്ങൾ പൊലീസ് ശേഖരിച്ചു. അതേസമയം, സിസിടിവി ദൃശ്യം കേന്ദ്രീകരിച്ച് അന്വേഷണം നടത്തി വരികയാണ്...

KERALA NEWS

വയനാട് പുല്‍പള്ളിയിൽ ചേകാടി റോഡിലെ ചെറിയമല ജംഗ്ഷനില്‍ വെള്ളിയാഴ്ച രാവിലെ കാട്ടാന ആക്രമണത്തില്‍ ഗുരുതരമായി പരിക്കേറ്റത്തിനെത്തുടര്‍ന്നു മരിച്ച കുറുവ ടൂറിസം കേന്ദ്രം ജീവനക്കാരന്‍ പാക്കം വെള്ളച്ചാലില്‍ പോളിന്റെ പോളിന്റെ കുടുംബത്തിന് 50 ലക്ഷം...

KERALA NEWS

പാലക്കാട്: ഹൃദയാഘാതം മൂലം ഇരുപത്തിയാറുകാരന് ദാരുണാന്ത്യം. പാലക്കാട് കാഞ്ഞിരത്താണി കപ്പൂരിൽ പത്തായപ്പുരയ്ക്കൽ ഷെഫീക്ക് (26) ആണ് മരിച്ചത്. ഇന്ന് രാവിലെയാണ് സംഭവം.ഇന്നലെ രാത്രി ഉറങ്ങാൻ കിടന്ന ഷെഫീക്ക് പുലർച്ചെയോടെ ശാരീരിക അസ്വസ്ഥതകൾ പ്രകടിപ്പിച്ചിരുന്നു....