Connect with us

Hi, what are you looking for?

LATEST NEWS

ഫാ സ്റ്റാൻ സ്വാമി ഭരണകൂട ഭീകരതയുടെ രക്തസാക്ഷി: കെസിവൈഎം കൊല്ലം രൂപത

ആദിവാസികളുടെ അവകാശ സംരക്ഷണത്തിനായി നിരവധി പോരാട്ടം നടത്തിയ സാമൂഹിക പ്രവർത്തകൻ ഫാ സ്റ്റാൻ സ്വാമിയുടെ മരണം ഭരണകൂട നരഹത്യയുടെ പ്രതീകമാണെന്ന് കെസിവൈഎം കൊല്ലം രൂപത അഭിപ്രായപെട്ടു. സ്റ്റാൻ സ്വാമിയുടെ മരണത്തെ പറ്റി സമഗ്രമായ അന്വേഷണം നടത്തണമെന്നും, നീതി നിഷേധം നടത്തിയവർക്കെതിരെ നടപടി സ്വീകരിക്കണമെന്നും രൂപതാ പ്രസിഡന്റ് കിരൺ ക്രിസ്റ്റഫർ ആവശ്യപ്പെട്ടു.

ഫാ സ്റ്റാൻ സ്വാമിയ്ക്ക് സ്വാഭാവിക നീതി നിഷേധിച്ചു തടവിലാക്കിയത് രാജ്യത്തെ നിയമസംവിധാനങ്ങളോടുള്ള വെല്ലുവിളിയാണ്. രോഗബാധിതനായിട്ടും യാതൊരു മാനുഷിക പരിഗണന നൽകാതെ ഫാ സ്റ്റാൻ സ്വാമിയെ പീഡിപ്പിച്ചതാണ് അദേഹത്തിന്റെ വിയോഗത്തിന് കാരണമായതു. അതിനാൽ ഭരണകൂടമാണ് ഈ മരണത്തിനു ഉത്തരവാദി എന്ന് കിരൺ അഭിപ്രായപെട്ടു. ഫാ സ്റ്റാൻ സ്വാമിയ്ക്ക് ആദരാഞ്ജലികൾ അർപ്പിക്കുവാൻ കൂടിയ അനുശോചനം യോഗത്തിൽ സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു കെസിവൈഎം രൂപതാ പ്രസിഡന്റ് കിരൺ ക്രിസ്റ്റഫർ തുടർന്ന് ഫാ സ്റ്റാൻ സ്വാമിയുടെ വിഷയത്തിൽ ഭരണകൂടം നടത്തിയ നീതി നിഷേധത്തിൽ പ്രതിഷേധം രേഖപ്പെടുത്തികൊണ്ട് രൂപതയിലെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളിൽ കെസിവൈഎം ന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ പ്രതിഷേധ പരിപാടികൾ സംഘടിപ്പിച്ചു.

തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട കേന്ദ്രങ്ങളിൽ കൈകളും കണ്ണുകളും മൂടികെട്ടി, ഭരണ വിരുദ്ധ പ്ലക്ക് കാർഡുകൾ ഉയർത്തിയാണ് പ്രതിഷേധ പരിപാടികൾ കെസിവൈഎം യുവജനങ്ങൾ സംഘടിപ്പിച്ചത്. കെസിവൈഎം സംസ്ഥാന പ്രസിഡന്റ് എഡ്വേർഡ് രാജു പ്രതിഷേധ പരിപാടി ഉത്ഘാടനം ചെയ്തു. രൂപതാ ഡയറക്ടർ ഫാ ബിന്നി, രൂപതാ പ്രസിഡന്റ് കിരൺ ക്രിസ്റ്റഫർ, ജനറൽ സെക്രട്ടറി മനീഷ്, വൈസ് പ്രസിഡന്റ് മരിയ, മാനുവൽ, അമൽ, സ്റ്റെഫിൻ, യൂജിൻ, നീതു, അലക്സ് ,സൊണാലി , മറ്റ് രൂപതാ സമിതി ഭാരവാഹികൾ എന്നിവർ പ്രതിഷേധ പരിപാടിക്ക് നേതൃത്വം നൽകി

Click to comment

You must be logged in to post a comment Login

Leave a Reply

You May Also Like

KERALA NEWS

സംസ്ഥാനത്ത് നദികളിൽ നിന്നുള്ള മണൽവാരൽ പുനരാംഭിക്കുന്നു. റവന്യു സെക്രട്ടേറിയറ്റിന്റേതാണ് തീരുമാനം. കഴിഞ്ഞ 10 വർഷം മുടങ്ങിക്കിടക്കുകയായിരുന്നു. കേന്ദ്ര പരിസ്ഥിതി മന്ത്രാലയത്തിന്റെ മാർഗനിർദേശങ്ങൾക്ക് അനുസൃതമായി 2001ലെ കേരള പ്രൊട്ടക്‌ഷൻ ഓഫ് റിവർ ബാങ്ക്‌സ് ആൻഡ്...

KERALA NEWS

തലസ്ഥാനത്ത് രണ്ട് വയസുകാരിയെ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയ സംഭവത്തിൽ മേരിയുടെ അമ്മയെ സ്ഥലത്ത് കൊണ്ടുവന്ന് തെളിവെടുത്ത് പൊലീസ്. ഇവിടെ നിന്നും കുട്ടിയുടെ വസ്ത്രങ്ങൾ പൊലീസ് ശേഖരിച്ചു. അതേസമയം, സിസിടിവി ദൃശ്യം കേന്ദ്രീകരിച്ച് അന്വേഷണം നടത്തി വരികയാണ്...

KERALA NEWS

വയനാട് പുല്‍പള്ളിയിൽ ചേകാടി റോഡിലെ ചെറിയമല ജംഗ്ഷനില്‍ വെള്ളിയാഴ്ച രാവിലെ കാട്ടാന ആക്രമണത്തില്‍ ഗുരുതരമായി പരിക്കേറ്റത്തിനെത്തുടര്‍ന്നു മരിച്ച കുറുവ ടൂറിസം കേന്ദ്രം ജീവനക്കാരന്‍ പാക്കം വെള്ളച്ചാലില്‍ പോളിന്റെ പോളിന്റെ കുടുംബത്തിന് 50 ലക്ഷം...

KERALA NEWS

പാലക്കാട്: ഹൃദയാഘാതം മൂലം ഇരുപത്തിയാറുകാരന് ദാരുണാന്ത്യം. പാലക്കാട് കാഞ്ഞിരത്താണി കപ്പൂരിൽ പത്തായപ്പുരയ്ക്കൽ ഷെഫീക്ക് (26) ആണ് മരിച്ചത്. ഇന്ന് രാവിലെയാണ് സംഭവം.ഇന്നലെ രാത്രി ഉറങ്ങാൻ കിടന്ന ഷെഫീക്ക് പുലർച്ചെയോടെ ശാരീരിക അസ്വസ്ഥതകൾ പ്രകടിപ്പിച്ചിരുന്നു....