Vismaya News
Connect with us

Hi, what are you looking for?

KERALA NEWS

ഗുരുവായൂർ ക്ഷേത്രത്തിൽ വീണ്ടും നിയന്ത്രണങ്ങൾ ഏർപ്പെടുത്തും

ഗുരുവായൂർ: ക്ഷേത്ര ദർശനത്തിന് നിയന്ത്രണം ഏർപ്പെടുത്തി ഗുരുവായൂർ ക്ഷേത്രം. ഗുരുവായൂർ നഗരസഭയിൽ ടെസ്റ്റ് പോസിറ്റിവിറ്റി നിരക്ക് 12.58 ശതമാനമായതിനെ തുടർന്നാണ് നിയന്ത്രണം. ക്ഷേത്ര ദർശനത്തിന് എത്തുന്നവരുടെ എണ്ണം കുറയ്ക്കും. ദേവസ്വം ജീവനക്കാരെയും നാട്ടുകാരെയും ക്ഷേത്രദർശനത്തിന് അനുവദിക്കില്ല. പുതിയ വിവാഹ ബുക്കിങ്ങും അനുവദിക്കില്ല. നേരത്തെ ബുക്ക് ചെയ്തവർക്ക് വിവാഹം നടത്താൻ അനുമതി നൽകും.

ഒന്നര മാസത്തെ അടച്ചു പൂട്ടലിന് ശേഷം രണ്ടാഴ്ച മുൻപാണ് ക്ഷേത്രം തുറന്നത്. പ്രവേശനം വെർച്വൽ ക്യൂ വഴിയാണ് അനുവദിച്ചിരുന്നത്. 300 പേർക്കായിരുന്നു ഒരു ദിവസം വെർച്വൽ ക്യൂ വഴി ക്ഷത്രത്തിൽ പ്രവേശിക്കാൻ അനുമതി നൽകിയത്. അതും ഒരു സമയം 15 പേർക്ക് മാത്രമായിരിക്കും ക്ഷേത്രത്തിനുള്ളിൽ പ്രവേശനം. ക്ഷേത്രത്തിൽ വിവാഹങ്ങൾക്കും അനുമതി നൽകിയിരുന്നു. അതേസമയം കഴിഞ്ഞ ബുധനാഴ്ച ക്ഷേത്രസന്നിധിയിൽ 45 കല്യാണങ്ങൾ നടന്നു.

കൊറോണ രണ്ടാം വ്യാപന നിയന്ത്രണങ്ങളിൽ ഇളവ് നൽകിയ ശേഷം ഏറ്റവും കൂടുതൽ വിവാഹം നടന്നത് ബുധനാഴ്ചയാണ്. രാവിലെ അഞ്ച്​ മുതൽ ഉച്ചക്ക് 12 വരെയായിരുന്നു കല്യാണച്ചടങ്ങുകൾ. ഓരോ കല്യാണ സംഘത്തിനുമൊപ്പം പത്തു​ പേർക്ക് മാത്രമാണ് അനുമതിയുണ്ടായിരുന്നത്. അടുത്ത ഞായറാഴ്ചയിലേക്ക് 35 കല്യാണങ്ങൾ ഇതുവരെ ബുക്ക് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. ചോറൂൺ വിഭവങ്ങളുടെ കിറ്റ് നൽകും.

ലോക്ഡൗണി​ൻെറ സാഹചര്യത്തിൽ ചോറൂൺ വഴിപാട് നടത്താൻ കഴിയാത്ത സാഹചര്യത്തിലാണ് വിഭവങ്ങൾ കിറ്റിൽ നൽകുന്നത്. 100 രൂപക്ക് ചോറൂൺ ശീട്ടാക്കുമ്പോൾ നിവേദ്യ ചോറ്, വെണ്ണ, കദളിപ്പഴം, പഞ്ചസാര, നെയ്പായസം, ചന്ദനം എന്നീ വിഭവങ്ങൾ പ്രത്യേക പാത്രത്തിൽ നൽകും. ലോക്ഡൗൺ നിയന്ത്രണങ്ങൾ മൂലം 10 വയസ്സിന് താഴെയുള്ള കുട്ടികൾക്ക് ക്ഷേത്രത്തിൽ പ്രവേശനം ഇല്ലാത്തതിനാൽ ഒന്നര വർഷത്തോളമായി ചോറൂൺ വഴിപാട് നടക്കുന്നില്ല.

Click to comment

You must be logged in to post a comment Login

Leave a Reply

You May Also Like

KERALA NEWS

സംസ്ഥാനത്തെ കെഎസ്ഇബി ഉപയോക്താക്കളിൽ നിന്ന് സ്വീകരിച്ചിട്ടുള്ള സെക്യൂരിറ്റി ഡെപ്പോസിറ്റിന് 6.75% നിരക്കിൽ പലിശ ലഭിക്കുമെന്ന് വൈദ്യുതി മന്ത്രി കെ കൃഷ്ണൻകുട്ടി അറിയിച്ചു. എല്ലാ ഉപയോക്താക്കളുടെയും മേയ്, ജൂൺ, ജൂലായ് മാസങ്ങളിലെ ബില്ലിൽ കുറവ്...

KERALA NEWS

കോഴിക്കോട്: ഭട്ട് റോഡിൽ കാറിന് തീപിടിച്ച് ഒരാൾ മരിച്ചു. വെള്ളിയാഴ്ച ഉച്ചയ്ക്ക് 12-നായിരുന്നു അപകടം. മരിച്ച ആളെ തിരിച്ചറിഞ്ഞിട്ടില്ല. കാർ നിർത്തിയ ഉടനെ ഡ്രൈവർക്ക് പുറത്തിറങ്ങാൻ നാട്ടുകാർ ഡോർ തുറന്നുകൊടുത്തെങ്കിലും സീറ്റ് ബെൽറ്റ്...

KERALA NEWS

കൊച്ചി |എറണാകുളം ശാസ്താംമുകളില്‍ ദേശീയപാതയില്‍ നിര്‍മാണം നടക്കുന്ന കാനയിലേക്ക് ജീപ്പ് മറിഞ്ഞ് റിട്ട. അധ്യാപിക മരിച്ചു. മാമലതുരുത്തിയില്‍ ബീന ആണ് മരിച്ചത്. അറുപത് വയസായിരുന്നു. അപകടത്തില്‍ മൂന്നുപേര്‍ക്ക് പരിക്കേറ്റു. ഇവരെ എറണാകുളത്തെ സ്വകാര്യ ആശുപത്രിയില്‍...

NEWS

കോട്ടയം: പുതുപ്പള്ളി ചാലുങ്കൽപ്പടിയിൽ യുവാവിന്റെ മൃതദേഹം ഓടയിൽ കണ്ടെത്തിയ സംഭവത്തിൽ ദുരൂഹത ആരോപിച്ച് കുടുംബം. കുറിച്ചി ഇത്തിത്താനം ചേക്കേപ്പറമ്പിൽ രഘൂത്തമന്റെ മകൻ വിഷ്ണു രാജിനെയാണ് മരിച്ച നിലയിൽ ഓടയിൽ നിന്ന് കണ്ടെത്തിയത്.പരുമലയിൽ ജോലിചെയ്യുന്ന...