Connect with us

Hi, what are you looking for?

KERALA NEWS

ദേശസാൽകൃത ബാങ്കുകൾ വഴി കോടിക്കണക്കിന് രൂപയുടെ കള്ളക്കടത്ത് സ്വർണ്ണം വെളുപ്പിച്ചതായി കണ്ടെത്തൽ

തിരുവനന്തപുരം: സംസ്ഥാനത്തെ ദേശസാൽകൃത ബാങ്കുകൾ മുഖേന കോടിക്കണക്കിന് രൂപയുടെ കള്ളക്കടത്ത് സ്വർണ്ണം വെളുപ്പിച്ചതായി കണ്ടെത്തൽ. പല ബാങ്കുകളുടെ ലോക്കറുകളിലും അനധികൃതമായി സ്വർണ്ണം സൂക്ഷിച്ചിട്ടുമുണ്ട്. ബാങ്ക് മാനേജർമാരുടെ ഒത്താശയോടെയാണ് ഇത്.

വ്യാജ പേരിൽ തിരുവന്തപുരത്തെ ബാങ്കുകളിൽ നിരവധി അക്കൗണ്ടുകൾ തുടങ്ങിയതിന്റേ വിവരം അന്വേഷണ ഏജൻസികൾക്ക് കിട്ടിയിരുന്നു. കണ്ണൂർ, കാസർകോട് എറണാകുളം എന്നിവിടങ്ങളിലെ ബാങ്കുകളിലും ഇത്തരം അക്കൗണ്ടുകൾ ഉണ്ട്.

ചെന്നെയിലെ ഒരു ട്രാവൽ ഏജൻസിയുടെ പേരിൽ സെക്രട്ടറിയേറ്റിനു സമീപമുള്ള ബാങ്കിൽ എടുത്ത അക്കൗണ്ടിലൂടെ കോടികളുടെ ഇടപാടുകളാണ് നടന്നത്. കവടിയാർ, വലിയവിള, മരുതംകുഴി എന്നിവിടങ്ങളിലെ ദേശസാത്കൃത ബാങ്കുകളിലും അക്കൗണ്ടും ലോക്കറും വ്യാജപേരുകളിൽ എടുത്തിട്ടുണ്ട്. ബാങ്ക് മാനേജർമാരെ എൻഫോഴ്‌സ്‌മെന്റ് ഡയറക്ടറേറ്റ് ചോദ്യം ചെയ്തിരുന്നു.

മരുതംകുഴിയിലെ ബാങ്കിൽ ലക്ഷങ്ങൾ നിക്ഷേപിക്കുകയും ലോക്കറിൽ കിലോകണക്കിന് സ്വർണ്ണം സൂക്ഷിക്കുകയും ചെയത് ആൾ ചെന്നെ വടപഴനി, മാമ്പലം എന്നിവിടങ്ങളിലെ ബാങ്കുകളിലും നിക്ഷേപവും ലോക്കറും ഉണ്ട്. 2011, 12 വർഷങ്ങളിൽ വൻ തോതിൽ ഈ അക്കൗണ്ടുകളിലേക്ക് പണം വന്നിരുന്നു.

സ്വർണ്ണം നിക്ഷേപിക്കാനായി ലോക്കർ സൗകരം ഉപയോഗിച്ചവരുടെ അക്കൗണ്ടുകൾ സീറോ ബാലൻസ് ആണ്. സാധാരണ നല്ല ഇടപാടുകാർക്കാണ് ബാങ്കുകൾ ലോക്കർ സൗകര്യം നൽകുക. കള്ളവിലാസത്തിൽ സീറോ ബാലൻസ് അക്കൗണ്ടുാർക്ക് ലോക്കർ നൽകിയത് ദുരുദ്ദേശത്തോടെയാണ്. സ്വർണ്ണകള്ളക്കടത്തുമായി ബന്ധപ്പെട്ട അറസ്റ്റിലായ അർജ്ജുൻ ആയങ്കിയുടെ ഭാര്യയുടെ പേരിലും ലോക്കർ ഉണ്ട്. അവരുടെ അക്കൗണ്ടും സീറോ ബാലൻസ് ആണ്. സംശയമുള്ള അക്കൗണ്ടുകൾ മരവിപ്പിക്കാൻ എൻഫോഴ്‌സ്‌മെന്റ് ഡയറക്ടറേറ്റ് നിർദ്ദേശിച്ചിരിക്കുകയാണ്.

ബാങ്കുകൾ മുഖേന കോടിക്കണക്കിന് രൂപയുടെ കള്ളക്കടത്തു സ്വർണ്ണം വെളുപ്പിച്ചെടുത്തതായും കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്. സ്വർണ്ണം പണയം വെച്ച് വൻ തുക ബാങ്കിൽ നിന്ന് വാങ്ങും. പണയം തിരിച്ചെടുക്കില്ല. സ്വർണ്ണം ബാങ്ക് ലേലത്തിൽ വെക്കും. പണയം വെച്ചവരുടെ തന്നെ ആളുകൾ ലേലം പിടിക്കും. സഹകരണ ബാങ്കുകളിലോ കെ എസ്എഫ്‌ഐയിലോ ഉള്ള നിക്ഷേപം ഉപയോഗിച്ചാണ് ലേലം പിടിക്കുക. അതോടെ സ്വർണ്ണം നിയമവിധേയമായതായി മാറും.

Click to comment

You must be logged in to post a comment Login

Leave a Reply

You May Also Like

KERALA NEWS

സംസ്ഥാനത്ത് നദികളിൽ നിന്നുള്ള മണൽവാരൽ പുനരാംഭിക്കുന്നു. റവന്യു സെക്രട്ടേറിയറ്റിന്റേതാണ് തീരുമാനം. കഴിഞ്ഞ 10 വർഷം മുടങ്ങിക്കിടക്കുകയായിരുന്നു. കേന്ദ്ര പരിസ്ഥിതി മന്ത്രാലയത്തിന്റെ മാർഗനിർദേശങ്ങൾക്ക് അനുസൃതമായി 2001ലെ കേരള പ്രൊട്ടക്‌ഷൻ ഓഫ് റിവർ ബാങ്ക്‌സ് ആൻഡ്...

KERALA NEWS

തലസ്ഥാനത്ത് രണ്ട് വയസുകാരിയെ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയ സംഭവത്തിൽ മേരിയുടെ അമ്മയെ സ്ഥലത്ത് കൊണ്ടുവന്ന് തെളിവെടുത്ത് പൊലീസ്. ഇവിടെ നിന്നും കുട്ടിയുടെ വസ്ത്രങ്ങൾ പൊലീസ് ശേഖരിച്ചു. അതേസമയം, സിസിടിവി ദൃശ്യം കേന്ദ്രീകരിച്ച് അന്വേഷണം നടത്തി വരികയാണ്...

KERALA NEWS

വയനാട് പുല്‍പള്ളിയിൽ ചേകാടി റോഡിലെ ചെറിയമല ജംഗ്ഷനില്‍ വെള്ളിയാഴ്ച രാവിലെ കാട്ടാന ആക്രമണത്തില്‍ ഗുരുതരമായി പരിക്കേറ്റത്തിനെത്തുടര്‍ന്നു മരിച്ച കുറുവ ടൂറിസം കേന്ദ്രം ജീവനക്കാരന്‍ പാക്കം വെള്ളച്ചാലില്‍ പോളിന്റെ പോളിന്റെ കുടുംബത്തിന് 50 ലക്ഷം...

KERALA NEWS

പാലക്കാട്: ഹൃദയാഘാതം മൂലം ഇരുപത്തിയാറുകാരന് ദാരുണാന്ത്യം. പാലക്കാട് കാഞ്ഞിരത്താണി കപ്പൂരിൽ പത്തായപ്പുരയ്ക്കൽ ഷെഫീക്ക് (26) ആണ് മരിച്ചത്. ഇന്ന് രാവിലെയാണ് സംഭവം.ഇന്നലെ രാത്രി ഉറങ്ങാൻ കിടന്ന ഷെഫീക്ക് പുലർച്ചെയോടെ ശാരീരിക അസ്വസ്ഥതകൾ പ്രകടിപ്പിച്ചിരുന്നു....