Connect with us

Hi, what are you looking for?

KERALA NEWS

സംസ്ഥാനത്ത് സ്ത്രീ സുരക്ഷ ചോദ്യം ചെയ്യപ്പെടുന്നു: വനിതാ കമ്മീഷന്‍ അധ്യക്ഷ

തിരുവനന്തപുരം: സംസ്ഥാനത്തെ സ്ത്രീ സുരക്ഷ വലിയ തോതിൽ ചോദ്യം ചെയ്യപ്പെടുകയാണെന്ന് വനിതാ കമ്മീഷൻ അധ്യക്ഷ പി സതീദേവി. സ്ത്രീകൾക്ക് അവർ ജോലി ചെയ്യുന്ന മേഖലയിൽ സുരക്ഷിതമായി ജോലി ചെയ്യാനും സഞ്ചാര സ്വാതന്ത്ര്യം ഉറപ്പാക്കാനും പൊലീസിന്‍റെ ഭാഗത്ത് നിന്ന് ജാഗ്രത പുലർത്തണമെന്ന് അവർ ആവശ്യപ്പെട്ടു. തിരക്കേറിയ നഗരങ്ങളിൽ സ്ത്രീകൾക്ക് രാത്രിയിൽ യാത്ര ചെയ്യാൻ കഴിയാത്തത് കേരളം പോലൊരു സംസ്ഥാനത്തിന് ഒട്ടും നല്ലതല്ല. കൊച്ചിയിൽ 19കാരിയായ മോഡലിനെ കാറിൽ കൂട്ടബലാത്സംഗം ചെയ്ത സംഭവത്തിൽ പ്രതികരിക്കുകയായിരുന്നു അവർ.

“അവർ പരിചയമുള്ള ആളുകളായിരുന്നത് കൊണ്ടായിരിക്കണം ആ പെൺകുട്ടി കാറിൽ കയറിയത്. തിരക്കേറിയ നഗരങ്ങളിൽ സ്ത്രീകൾക്ക് ഒറ്റയ്ക്ക് നടക്കാൻ കഴിയുന്നില്ല എന്ന വസ്തുത വളരെ ഗൗരവമായി എടുക്കണം. പൊലീസ് വളരെ വേഗത്തിൽ ഇടപെട്ടതിൽ സന്തോഷമുണ്ട്. പൊലീസ് പ്രതിയെ അറസ്റ്റ് ചെയ്ത് വാഹനം കസ്റ്റഡിയിലെടുത്തു. യാത്രക്കാരുടെ സുരക്ഷ ഉറപ്പാക്കാൻ എല്ലാ നഗരങ്ങളിലും സിസിടിവി ക്യാമറകൾ വേണം. പൊലീസ് സുരക്ഷ ഉറപ്പാക്കണം”, സതീദേവി പറഞ്ഞു.

രാത്രിയിൽ സ്ത്രീയെ ഒറ്റയ്ക്ക് കണ്ടുകഴിഞ്ഞാൽ വെറും ശരീരമായി മാത്രം കാണുന്നു എന്ന കാഴ്ചപ്പാടാണ് കേരളത്തിൽ പരക്കെയുള്ളതെന്ന് അവർ പറഞ്ഞു. കലാരംഗത്തെ സ്ത്രീകൾക്ക് സ്വതന്ത്രമായി സഞ്ചരിക്കാൻ കഴിയുന്നില്ലെന്നത് സമൂഹത്തിലെ തെറ്റായ വീക്ഷണഗതിയാണ്. മറ്റ് സംസ്ഥാനങ്ങൾക്ക് മുന്നിൽ പോലും കേരളം ലജ്ജിക്കേണ്ട സാഹചര്യം ഉണ്ടാവുന്നു. സ്ത്രീകൾക്ക് സുരക്ഷിതമായി യാത്ര ചെയ്യാൻ കഴിയണമെങ്കിൽ സ്ത്രീകളോടുള്ള സമൂഹത്തിന്‍റെ മനോഭാവം മാറേണ്ടതുണ്ട്. പൊലീസിന്‍റെ ഭാഗത്തുനിന്നും ജാഗ്രത ഉണ്ടാകണം. പലയിടത്തും സി.സി.ടി.വി ക്യാമറകൾ പ്രവര്‍ത്തനയോഗ്യമല്ലെന്നാണ് സംഭവങ്ങള്‍ നടന്നുകഴിയുമ്പോള്‍ മനസ്സിലാകുന്നതെന്നും അവർ പറഞ്ഞു.

You May Also Like

KERALA NEWS

ആലപ്പുഴ: ചക്കുളത്തുകാവ് പൊങ്കാല ഇന്ന്. പുലര്‍ച്ചെ നാലുമണിയോടെ പൊങ്കാല ചടങ്ങുകള്‍ ആരംഭിച്ചു. 9.30ന് കേന്ദ്രമന്ത്രി രാജീവ് ചന്ദ്രശേഖര്‍ പൊങ്കാല ഉദ്ഘാടനം ചെയ്യും.ദുര്‍ഗ്ഗാദേവിക്ക് പൊങ്കാല നൈവേദ്യം സമര്‍പ്പിക്കാന്‍ ലക്ഷകണക്കിന് സ്ത്രീകളാണ് ചക്കുളത്തുകാവില്‍ എത്തുക. അരിയും...

KERALA NEWS

നടി ലക്ഷ്മിക സജീവൻ അന്തരിച്ചു. ഷാര്‍ജയില്‍ വച്ചായിരുന്നു അന്ത്യം. ഹൃദയാഘാതമാണ് മരണകാരണമെന്നാണ് വിവരം. ഏറെ ജനപ്രീതി നേടിയ ‘കാക്ക’ എന്ന ഷോര്‍ട് ഫിലിമിലൂടെ ശ്രദ്ധനേടിയ നടിയാണ്. പള്ളുരുത്തി സ്വദേശികളായ സജീവന്റേയും ലിമിറ്റയുടേയും മകളായ...

KERALA NEWS

കൊല്ലം: കൊല്ലം ഓയൂരില്‍ നിന്ന് ആറ് വയസുകാരിയെ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയ സംഭവത്തില്‍ കുട്ടിയുടെ അച്ഛനെ കേന്ദ്രീകരിച്ചും അന്വേഷണം ആരംഭിച്ചു. കുട്ടിയുടെ അച്ഛന്‍ താമസിച്ചിരുന്ന പത്തനംതിട്ട നഗരത്തിലെ ഫ്‌ളാറ്റില്‍ പ്രത്യേക പോലീസ് സംഘം പരിശോധന നടത്തി. ഇവിടെയുള്ള...

KERALA NEWS

സംസ്ഥാനത്ത് ക്രിസ്ത്യന്‍ പള്ളികള്‍ പെരുകുന്നു എന്ന പരാതിയില്‍ അന്വേഷണത്തിന് നിര്‍ദേശം നല്‍കിയത് വിവാദത്തില്‍. ബംഗലൂരു സ്വദേശി നല്‍കിയ പരാതിയില്‍ തദ്ദേശസ്വയംഭരണ വകുപ്പ് പ്രിന്‍സിപ്പല്‍ ഡയറക്ടര്‍ക്കു വേണ്ടി ജോയിന്റ് ഡയറക്ടറാണ് നിര്‍ദേശം നല്‍കിയത്. സംസ്ഥാനത്ത്...