Connect with us

Hi, what are you looking for?

AGRICULTURE

പോഷക സമ്പന്നം സാമ്പാർ ചീര; കൃഷി രീതി പഠിക്കാം

ഇലയും തണ്ടുമെല്ലാം ഭക്ഷ്യയോഗ്യം. രുചികരവും പോഷക സമ്പന്നവും. സാമ്പാർ ചീര ഇലക്കറി ചെടികളിൽ മുൻനിരയിലുണ്ട്‌. ബ്രസീലാണ് സ്വദേശം. വാട്ടർ ലീഫ് എന്നത്‌ ഇംഗ്ലീഷ്‌ പേര്‌. തലിനം ട്രയാൻഗുലേർഎന്ന് ശാസ്ത്രനാമം. ഭാഗിക തണലിൽ പോലും നല്ലവണ്ണം വളരും. സാമ്പാറിൽ വെണ്ടക്കയ്‌ക്ക് പകരമായി ഇതുപയോഗിച്ചാൽ വെണ്ടയ്‌ക്കയുടെ അതേ രുചിയും കൊഴുപ്പും കിട്ടും. അതിനാലാണ് ഇതിന് സാമ്പാർ ചീരയെന്ന പേര് വന്നത്. പരിപ്പിനോടൊപ്പം ചേർത്ത് കറിയാക്കുന്നതിനാലാവാം പരിപ്പ് ചീരയെന്ന വിളിപ്പേരുമുണ്ട്. സിലോൺ ചീരയെന്നും കൊളുമ്പി ചീരയെന്നും പേരുകളനവധി.

ഇന്ത്യക്ക് പുറമെ മലേഷ്യ, ഇന്തോനേഷ്യ, വെസ്റ്റിൻഡീസ്, അമേരിക്ക, അറേബ്യൻ രാജ്യങ്ങൾ എന്നിവിടങ്ങളിലും കൃഷി ചെയ്തുവരുന്നു.
വിത്തോ, ചെടിയുടെ ഇളം തണ്ടോ ഉപയോഗിച്ച് ഇത് കൃഷി ചെയ്യാം. വിത്ത് പാകി പത്തു സെന്റി മീറ്ററോളം വളർന്നാൽ പറിച്ചുനടാം. പ്രത്യേക വളങ്ങളൊന്നും നൽകാതെ തന്നെ തഴച്ച് വളരും.

ചാണകം, കമ്പോസ്റ്റ് തുടങ്ങി പാകം വന്ന ഏതുതരം ജൈവ വളങ്ങളും നൽകാം. കടലപ്പിണ്ണാക്ക് പുളിപ്പിച്ച് നൽകുന്നതു വളർച്ച ത്വരിതപ്പെടുത്തും.
നട്ട് ഒന്നര മാസമാകുമ്പോൾ വിളവെടുപ്പ് തുടങ്ങാം. 15––20 സെന്റിമീറ്റർ നീളത്തിൽ ഇളം തണ്ടുകൾ ഇലയടക്കം നുള്ളിയെടുത്ത് കറിക്കുപയോഗിക്കാം. ഇളം ശിഖരങ്ങൾ ഇടയ്‌ക്കിടെ നുള്ളിയെടുക്കുന്നത് ധാരാളം ശിഖരം ഉണ്ടാകാൻ സഹായിക്കും.

മറ്റു ഇലക്കറികൾ പോലെ തോരൻ അഥവാ വറവായും ഉപയോഗിക്കാം. ഇലകളിൽ നാരിന്റെ അംശം നല്ല രീതിയിലുണ്ട്. ഇത് ദഹനശക്തിക്കുതകും.
ഇലകളുടെ കോശങ്ങളിൽ ഇരുമ്പ്, കാത്സ്യം ,പ്രോട്ടീൻ, ഫോസ്ഫറസ്, വിറ്റാമിൻ എ എന്നീ പോഷകങ്ങളുമുണ്ട്. രോഗപ്രതിരോധ ശേഷിക്കിത് ഉത്തമം. പച്ചപ്പോടെ വളരുന്ന ചെടിക്ക് പിങ്ക് നിറത്തിൽ ചെറിയ പൂക്കളുണ്ടാകും.

You May Also Like

KERALA NEWS

ആലപ്പുഴ: ചക്കുളത്തുകാവ് പൊങ്കാല ഇന്ന്. പുലര്‍ച്ചെ നാലുമണിയോടെ പൊങ്കാല ചടങ്ങുകള്‍ ആരംഭിച്ചു. 9.30ന് കേന്ദ്രമന്ത്രി രാജീവ് ചന്ദ്രശേഖര്‍ പൊങ്കാല ഉദ്ഘാടനം ചെയ്യും.ദുര്‍ഗ്ഗാദേവിക്ക് പൊങ്കാല നൈവേദ്യം സമര്‍പ്പിക്കാന്‍ ലക്ഷകണക്കിന് സ്ത്രീകളാണ് ചക്കുളത്തുകാവില്‍ എത്തുക. അരിയും...

KERALA NEWS

നടി ലക്ഷ്മിക സജീവൻ അന്തരിച്ചു. ഷാര്‍ജയില്‍ വച്ചായിരുന്നു അന്ത്യം. ഹൃദയാഘാതമാണ് മരണകാരണമെന്നാണ് വിവരം. ഏറെ ജനപ്രീതി നേടിയ ‘കാക്ക’ എന്ന ഷോര്‍ട് ഫിലിമിലൂടെ ശ്രദ്ധനേടിയ നടിയാണ്. പള്ളുരുത്തി സ്വദേശികളായ സജീവന്റേയും ലിമിറ്റയുടേയും മകളായ...

KERALA NEWS

കൊല്ലം: കൊല്ലം ഓയൂരില്‍ നിന്ന് ആറ് വയസുകാരിയെ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയ സംഭവത്തില്‍ കുട്ടിയുടെ അച്ഛനെ കേന്ദ്രീകരിച്ചും അന്വേഷണം ആരംഭിച്ചു. കുട്ടിയുടെ അച്ഛന്‍ താമസിച്ചിരുന്ന പത്തനംതിട്ട നഗരത്തിലെ ഫ്‌ളാറ്റില്‍ പ്രത്യേക പോലീസ് സംഘം പരിശോധന നടത്തി. ഇവിടെയുള്ള...

KERALA NEWS

സംസ്ഥാനത്ത് ക്രിസ്ത്യന്‍ പള്ളികള്‍ പെരുകുന്നു എന്ന പരാതിയില്‍ അന്വേഷണത്തിന് നിര്‍ദേശം നല്‍കിയത് വിവാദത്തില്‍. ബംഗലൂരു സ്വദേശി നല്‍കിയ പരാതിയില്‍ തദ്ദേശസ്വയംഭരണ വകുപ്പ് പ്രിന്‍സിപ്പല്‍ ഡയറക്ടര്‍ക്കു വേണ്ടി ജോയിന്റ് ഡയറക്ടറാണ് നിര്‍ദേശം നല്‍കിയത്. സംസ്ഥാനത്ത്...