Connect with us

Hi, what are you looking for?

LATEST NEWS

അക്ഷയ ത്രിതീയ നാളിൽ എന്തെല്ലാം ചെയ്യാം… ചെയ്യാതിരിക്കേണ്ടവ എന്തൊക്കെ.. അറിയാം..

ഹിന്ദു മത വിശ്വാസികൾക്ക് ഏറെ പ്രധാനപ്പെട്ട ഒരു ദിവസമാണ് അക്ഷയ ത്രിതീയ എന്നത്. ലക്ഷ്മി ദേവിയുടെ അനുഗ്രഹം നേടുവാനുള്ള ശുഭദിനമായാണ് ഈ ദിവസത്തെ കാണുന്നത്. ‘ഒരിക്കലും നശിക്കാത്ത ഒന്ന്’ എന്നതാണ് അക്ഷയ എന്നതിനർത്ഥം. എന്നാൽ ഈ ദിവസത്തിൽ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ട ചിലതുണ്ട്.

ശുഭപ്രവർത്തികൾ ചെയ്യുന്ന പക്ഷം ഐശ്വര്യം വർധിക്കും എന്നതിനൊപ്പം തന്നെ ഈ ദിനത്തിൽ ചെയ്യാൻ പാടില്ലാത്ത ചില കാര്യങ്ങളുണ്ട്. എന്തെല്ലാമാണ് ചെയ്യേണ്ടവയും ചെയ്യേണ്ടാത്തതുമായതെന്ന് നോക്കാം..

അലങ്കോലമായി കിടക്കുന്ന ഇടങ്ങളിൽ ലക്ഷ്മി ദേവി വാഴില്ല എന്നാണ് വിശ്വാസം. അതിനാൽ തന്നെ വീട് വൃത്തിയാക്കി ഇടേണ്ടതാണ്. അക്ഷയ തൃതീയ ദിനത്തില്‍ ദേവിയെ ആരാധിക്കുമ്പോള്‍ ദേഹശുദ്ധിയും മനശുദ്ധിയും വലിയ രീതിയിൽ തന്നെ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതാണ്.

മാത്രമല്ല, നമ്മുടെ ഉള്ളിലെ കോപവും മറ്റ് നെഗറ്റീവ് ചിന്തകളും നിയന്ത്രിക്കേണ്ടതാണ്. മറ്റുള്ള ജീവികളെ ഉപദ്രവിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നവർക്കൊപ്പം ലക്ഷ്മി ദേവി നിലക്കൊള്ളില്ല. അതിനാൽ തന്നെ നമുക്കുള്ളിലെ ചിന്തകൾ പോസിറ്റീവ് ആക്കേണ്ടതാണ്.

അതുപോലെ കരുതേണ്ട മറ്റൊന്നാണ് ദാനം നൽകുന്നത്. ദരിദ്രര്‍ക്ക് ഭക്ഷണം, വസ്ത്രം, പണം എന്നിവ ഈ ദിവസം ദാനം ചെയ്യുന്നത് ശുഭകരമാണെന്ന് വിശ്വസിക്കപ്പെടുന്നുണ്ട്. ധാരാളമൊന്നും ദാനം ചെയ്യേണ്ടതില്ലെങ്കിലും അവനവനു സാധിക്കുന്ന രീതിയിൽ മറ്റുള്ളവർക്ക് ദാനം ചെയ്യുന്നത് ഈ ദിനത്തിൽ നല്ലതാണ്. മഹാവിഷ്ണുവിനെയും ലക്ഷ്മി ദേവിയെയും ആരാധിക്കുന്നതും ഈ ദിനത്തിൽ നല്ലതാണ്.

കൂടാതെ മദ്യപാനം, പുകവലി എന്നിവ പാടെ ഒഴിവാക്കി സ്വയം ശുചിത്വം പാലിക്കുക. ബ്രഹ്മചര്യം തുടരുകയും മത്സ്യ-മാംസാദികൾ ഒഴിവാക്കുകയും ചെയ്യുക. അക്ഷയ തൃതീയ ദിവസം വളരെ നല്ല ദിവസമായി കണക്കാക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും, ഈ ദിവസം നിര്‍മ്മാണങ്ങളൊന്നും നടത്തരുത്.

You May Also Like

KERALA NEWS

ആലപ്പുഴ: ചക്കുളത്തുകാവ് പൊങ്കാല ഇന്ന്. പുലര്‍ച്ചെ നാലുമണിയോടെ പൊങ്കാല ചടങ്ങുകള്‍ ആരംഭിച്ചു. 9.30ന് കേന്ദ്രമന്ത്രി രാജീവ് ചന്ദ്രശേഖര്‍ പൊങ്കാല ഉദ്ഘാടനം ചെയ്യും.ദുര്‍ഗ്ഗാദേവിക്ക് പൊങ്കാല നൈവേദ്യം സമര്‍പ്പിക്കാന്‍ ലക്ഷകണക്കിന് സ്ത്രീകളാണ് ചക്കുളത്തുകാവില്‍ എത്തുക. അരിയും...

KERALA NEWS

നടി ലക്ഷ്മിക സജീവൻ അന്തരിച്ചു. ഷാര്‍ജയില്‍ വച്ചായിരുന്നു അന്ത്യം. ഹൃദയാഘാതമാണ് മരണകാരണമെന്നാണ് വിവരം. ഏറെ ജനപ്രീതി നേടിയ ‘കാക്ക’ എന്ന ഷോര്‍ട് ഫിലിമിലൂടെ ശ്രദ്ധനേടിയ നടിയാണ്. പള്ളുരുത്തി സ്വദേശികളായ സജീവന്റേയും ലിമിറ്റയുടേയും മകളായ...

KERALA NEWS

കൊല്ലം: കൊല്ലം ഓയൂരില്‍ നിന്ന് ആറ് വയസുകാരിയെ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയ സംഭവത്തില്‍ കുട്ടിയുടെ അച്ഛനെ കേന്ദ്രീകരിച്ചും അന്വേഷണം ആരംഭിച്ചു. കുട്ടിയുടെ അച്ഛന്‍ താമസിച്ചിരുന്ന പത്തനംതിട്ട നഗരത്തിലെ ഫ്‌ളാറ്റില്‍ പ്രത്യേക പോലീസ് സംഘം പരിശോധന നടത്തി. ഇവിടെയുള്ള...

KERALA NEWS

സംസ്ഥാനത്ത് ക്രിസ്ത്യന്‍ പള്ളികള്‍ പെരുകുന്നു എന്ന പരാതിയില്‍ അന്വേഷണത്തിന് നിര്‍ദേശം നല്‍കിയത് വിവാദത്തില്‍. ബംഗലൂരു സ്വദേശി നല്‍കിയ പരാതിയില്‍ തദ്ദേശസ്വയംഭരണ വകുപ്പ് പ്രിന്‍സിപ്പല്‍ ഡയറക്ടര്‍ക്കു വേണ്ടി ജോയിന്റ് ഡയറക്ടറാണ് നിര്‍ദേശം നല്‍കിയത്. സംസ്ഥാനത്ത്...