Vismaya News
Connect with us

Hi, what are you looking for?

LATEST NEWS

അക്ഷയ ത്രിതീയ നാളിൽ എന്തെല്ലാം ചെയ്യാം… ചെയ്യാതിരിക്കേണ്ടവ എന്തൊക്കെ.. അറിയാം..

ഹിന്ദു മത വിശ്വാസികൾക്ക് ഏറെ പ്രധാനപ്പെട്ട ഒരു ദിവസമാണ് അക്ഷയ ത്രിതീയ എന്നത്. ലക്ഷ്മി ദേവിയുടെ അനുഗ്രഹം നേടുവാനുള്ള ശുഭദിനമായാണ് ഈ ദിവസത്തെ കാണുന്നത്. ‘ഒരിക്കലും നശിക്കാത്ത ഒന്ന്’ എന്നതാണ് അക്ഷയ എന്നതിനർത്ഥം. എന്നാൽ ഈ ദിവസത്തിൽ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ട ചിലതുണ്ട്.

ശുഭപ്രവർത്തികൾ ചെയ്യുന്ന പക്ഷം ഐശ്വര്യം വർധിക്കും എന്നതിനൊപ്പം തന്നെ ഈ ദിനത്തിൽ ചെയ്യാൻ പാടില്ലാത്ത ചില കാര്യങ്ങളുണ്ട്. എന്തെല്ലാമാണ് ചെയ്യേണ്ടവയും ചെയ്യേണ്ടാത്തതുമായതെന്ന് നോക്കാം..

അലങ്കോലമായി കിടക്കുന്ന ഇടങ്ങളിൽ ലക്ഷ്മി ദേവി വാഴില്ല എന്നാണ് വിശ്വാസം. അതിനാൽ തന്നെ വീട് വൃത്തിയാക്കി ഇടേണ്ടതാണ്. അക്ഷയ തൃതീയ ദിനത്തില്‍ ദേവിയെ ആരാധിക്കുമ്പോള്‍ ദേഹശുദ്ധിയും മനശുദ്ധിയും വലിയ രീതിയിൽ തന്നെ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതാണ്.

മാത്രമല്ല, നമ്മുടെ ഉള്ളിലെ കോപവും മറ്റ് നെഗറ്റീവ് ചിന്തകളും നിയന്ത്രിക്കേണ്ടതാണ്. മറ്റുള്ള ജീവികളെ ഉപദ്രവിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നവർക്കൊപ്പം ലക്ഷ്മി ദേവി നിലക്കൊള്ളില്ല. അതിനാൽ തന്നെ നമുക്കുള്ളിലെ ചിന്തകൾ പോസിറ്റീവ് ആക്കേണ്ടതാണ്.

അതുപോലെ കരുതേണ്ട മറ്റൊന്നാണ് ദാനം നൽകുന്നത്. ദരിദ്രര്‍ക്ക് ഭക്ഷണം, വസ്ത്രം, പണം എന്നിവ ഈ ദിവസം ദാനം ചെയ്യുന്നത് ശുഭകരമാണെന്ന് വിശ്വസിക്കപ്പെടുന്നുണ്ട്. ധാരാളമൊന്നും ദാനം ചെയ്യേണ്ടതില്ലെങ്കിലും അവനവനു സാധിക്കുന്ന രീതിയിൽ മറ്റുള്ളവർക്ക് ദാനം ചെയ്യുന്നത് ഈ ദിനത്തിൽ നല്ലതാണ്. മഹാവിഷ്ണുവിനെയും ലക്ഷ്മി ദേവിയെയും ആരാധിക്കുന്നതും ഈ ദിനത്തിൽ നല്ലതാണ്.

കൂടാതെ മദ്യപാനം, പുകവലി എന്നിവ പാടെ ഒഴിവാക്കി സ്വയം ശുചിത്വം പാലിക്കുക. ബ്രഹ്മചര്യം തുടരുകയും മത്സ്യ-മാംസാദികൾ ഒഴിവാക്കുകയും ചെയ്യുക. അക്ഷയ തൃതീയ ദിവസം വളരെ നല്ല ദിവസമായി കണക്കാക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും, ഈ ദിവസം നിര്‍മ്മാണങ്ങളൊന്നും നടത്തരുത്.

You May Also Like

ENTERTAINMENT

1990 കാലഘട്ടത്തിൽ സൂപ്പർ സ്റ്റാർ മോഹൻലാലിനൊപ്പം തിളങ്ങിയ ഉഷ എന്ന നടിയെ മലയാളികൾ ഒരിക്കലും മറക്കില്ല. ചെങ്കോലിൽ മോഹൻലാലിനൊപ്പം ആരംഭിച്ചിച്ച് ഒട്ടേറെ സിനിമകളിൽ അഭിനയിച്ച ഉഷ ഒരു കാലത്ത് മലയാള സിനിമയിൽ നിറ...

KERALA NEWS

വിവാഹം കഴിക്കുകയാണെങ്കില്‍ ആഡംബരമില്ലാതെ ലളിതമായ രീതിയില്‍ മതിയെന്ന് ശ്രീധന്യ സുരേഷ് നേരത്തെ തീരുമാനിച്ച കാര്യമാണ്. ജീവിതത്തില്‍ ഒരുപാട് മാറ്റങ്ങള്‍ വന്ന് ഐഎഎസുകാരിയായിട്ടും മുന്‍നിലപാട് മുറുകെ പിടിച്ച് മാതൃകയായിരിക്കുകയാണ് ശ്രീധന്യ.വയനാട്ടിലെ ആദിവാസി ജീവിതത്തിന്റെ വെല്ലുവിളികള്‍...

KERALA NEWS

തിരുവനന്തപുരം: തിരുവനന്തപുരം മേയർ ആര്യാ രാജേന്ദ്രനും ഭർത്താവ് സച്ചിൻ ദേവ് എം എൽ എയുമായി നടുറോഡിൽ വച്ചുണ്ടായ വാക്കുതർക്കത്തിൽ ഡ്രൈവർ യദുവിനെതിരെ തൽക്കാലം നടപടിയെടുക്കില്ലെന്ന് മന്ത്രി കെ ബി ഗണേശ് കുമാർ വ്യക്തമാക്കി....

NATIONAL

ചെന്നൈ: തമിഴ്നാട്ടില്‍ ഓടുന്ന ട്രെയിനില്‍ നിന്ന് വീണ് ഏഴ് മാസം ഗര്‍ഭിണിയായ യുവതി മരിച്ചു. തെങ്കാശി ശങ്കരന്‍കോവില്‍ സ്വദേശിനി കസ്തൂരി (22) ആണ് മരിച്ചത്. ഛര്‍ദിക്കാനായി വാതിലിന് അടുത്തേക്ക് പോയസമയത്ത് കുഴഞ്ഞുവീഴുകയും ട്രെയിനില്‍നിന്ന്...