Vismaya News
Connect with us

Hi, what are you looking for?

KERALA NEWS

കേരളത്തിനുമാത്രമായി മാറിനിൽക്കാനാവില്ലെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്രമോദി


കൊച്ചി:
 ഭാരതം വികസനപാതയിൽ ബി.ജെ.പി.ക്കൊപ്പം മുന്നേറുമ്പോൾ കേരളത്തിനുമാത്രമായി മാറിനിൽക്കാനാവില്ലെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്രമോദി. ‘യുവം-2023’ യുവജനസംഗമത്തിൽ സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു അദ്ദേഹം.

‘‘മത, സമുദായ വേലിക്കെട്ടുകൾ മാറ്റിവെച്ച് ബി.ജെ.പി.യുടെ പാതയിലേക്ക് വടക്കുകിഴക്കൻ സംസ്ഥാനങ്ങളും ഗോവയും വന്നുകഴിഞ്ഞു. കേരളത്തിലും ആ മാറ്റം വരുകയാണ്’’ -അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

എന്തുചെയ്താലും നാട് മാറില്ലെന്നായിരുന്നു പണ്ടത്തെ ചിന്ത. ഇന്ന് ലോകത്തെ മാറ്റാൻ നമുക്കുകഴിയുമെന്ന നിലയിലെത്തിയിരിക്കുന്നു. 21-ാം നൂറ്റാണ്ട് ഭാരതത്തിന്റേതാണ്. ഒരുകാലത്ത് ഏറ്റവും ദുർബലമായ സമ്പദ്ഘടനയായിരുന്നു നമ്മുടേത്. ഇന്ന് ഏറ്റവുംവേഗത്തിൽ അത് കുതിക്കുകയാണ്. ചെറുപ്പക്കാരിലാണ് എന്റെ പ്രതീക്ഷ’’ -തേവര സേക്രഡ് ഹാർട്ട് കോളേജ് മൈതാനിയിൽ നിറഞ്ഞ യുവസദസ്സിന്റെ കരഘോഷങ്ങൾക്കിടെ പ്രധാനമന്ത്രി പറഞ്ഞു.

‘‘കേന്ദ്രസർക്കാർ തൊഴിലവസരങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുമ്പോൾ കേരളസർക്കാർ ചെറുപ്പക്കാർക്ക് തൊഴിൽ നൽകുന്നതിൽ ശ്രദ്ധിക്കുന്നില്ല. തൊഴിൽമേളകൾ നടത്തുന്നില്ല. ഒഴിവുകൾ നികത്താനും ശ്രമിക്കുന്നില്ല.

പഴയതലമുറകൾകണ്ട സ്വപ്നങ്ങൾ സാക്ഷാത്കരിക്കാൻ നമ്മുടെ ചെറുപ്പക്കാർക്ക് കഴിയും. ബി.ജെ.പി.യും യുവത്വവും ഒരേ വീക്ഷണമാണ് പങ്കുവെക്കുന്നത്. അത് വികസനത്തിന്റെയും സാധ്യതകളുടെയും ലോകമാണ്. നവഭാരതനിർമിതിക്കായുള്ള പ്രയത്നത്തിന്റെ 25 വർഷമാണ് മുന്നിലുള്ളത്’’ -അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

‘‘മുമ്പ് സർക്കാരുകൾ അറിയപ്പെട്ടത് കുംഭകോണങ്ങളുടെ പേരിലാണ്. ബി.ജെ.പി. സാധ്യതകളുടെ വഴിതെളിച്ചു. അടിസ്ഥാനവികസനത്തിന്റെ സാധ്യതകളെക്കുറിച്ച് യുവാക്കൾക്ക് നന്നായറിയാം. ദേശീയപാതയിലും റെയിൽവേയിലും ജലഗതാഗതത്തിലും വികസനമുണ്ടായി.

നാളെ വന്ദേഭാരത് ഒാടിത്തുടങ്ങുകയാണ്. വിമാനത്താവളങ്ങളും വളരും. ഭാവിയിൽ പുതിയവ്യവസായവും ടൂറിസവും വരും. അതിനൊപ്പം തൊഴിലവസരങ്ങളും വരും’’ -പ്രധാനമന്ത്രി പറഞ്ഞു. കേന്ദ്രമന്ത്രി വി. മുരളീധരൻ ഹിന്ദിപ്രസംഗം പരിഭാഷപ്പെടുത്തി.

സമ്മേളനത്തിനുമുമ്പ് എസ്.എച്ച്. കോളേജ് അങ്കണത്തിൽ ഇലഞ്ഞിത്തൈ നട്ടശേഷമാണ് പ്രധാനമന്ത്രി വേദിയിലെത്തിയത്. പാർട്ടി സംസ്ഥാന അധ്യക്ഷൻ കെ. സുരേന്ദ്രനും പ്രഭാരി പ്രകാശ് ജാവഡേക്കറും സുരേഷ് ഗോപിയും യുവനിരയും അടങ്ങുന്നതായിരുന്നു വേദി. സംഗമത്തിനുശേഷം രാത്രി ക്രൈസ്തവസഭാ മേലധ്യക്ഷന്മാരുമായും പ്രധാനമന്ത്രി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തി.

You May Also Like

ENTERTAINMENT

1990 കാലഘട്ടത്തിൽ സൂപ്പർ സ്റ്റാർ മോഹൻലാലിനൊപ്പം തിളങ്ങിയ ഉഷ എന്ന നടിയെ മലയാളികൾ ഒരിക്കലും മറക്കില്ല. ചെങ്കോലിൽ മോഹൻലാലിനൊപ്പം ആരംഭിച്ചിച്ച് ഒട്ടേറെ സിനിമകളിൽ അഭിനയിച്ച ഉഷ ഒരു കാലത്ത് മലയാള സിനിമയിൽ നിറ...

KERALA NEWS

വിവാഹം കഴിക്കുകയാണെങ്കില്‍ ആഡംബരമില്ലാതെ ലളിതമായ രീതിയില്‍ മതിയെന്ന് ശ്രീധന്യ സുരേഷ് നേരത്തെ തീരുമാനിച്ച കാര്യമാണ്. ജീവിതത്തില്‍ ഒരുപാട് മാറ്റങ്ങള്‍ വന്ന് ഐഎഎസുകാരിയായിട്ടും മുന്‍നിലപാട് മുറുകെ പിടിച്ച് മാതൃകയായിരിക്കുകയാണ് ശ്രീധന്യ.വയനാട്ടിലെ ആദിവാസി ജീവിതത്തിന്റെ വെല്ലുവിളികള്‍...

KERALA NEWS

തിരുവനന്തപുരം: തിരുവനന്തപുരം മേയർ ആര്യാ രാജേന്ദ്രനും ഭർത്താവ് സച്ചിൻ ദേവ് എം എൽ എയുമായി നടുറോഡിൽ വച്ചുണ്ടായ വാക്കുതർക്കത്തിൽ ഡ്രൈവർ യദുവിനെതിരെ തൽക്കാലം നടപടിയെടുക്കില്ലെന്ന് മന്ത്രി കെ ബി ഗണേശ് കുമാർ വ്യക്തമാക്കി....

NATIONAL

ചെന്നൈ: തമിഴ്നാട്ടില്‍ ഓടുന്ന ട്രെയിനില്‍ നിന്ന് വീണ് ഏഴ് മാസം ഗര്‍ഭിണിയായ യുവതി മരിച്ചു. തെങ്കാശി ശങ്കരന്‍കോവില്‍ സ്വദേശിനി കസ്തൂരി (22) ആണ് മരിച്ചത്. ഛര്‍ദിക്കാനായി വാതിലിന് അടുത്തേക്ക് പോയസമയത്ത് കുഴഞ്ഞുവീഴുകയും ട്രെയിനില്‍നിന്ന്...