Connect with us

Hi, what are you looking for?

AGRICULTURE

ആയുർവ്വേദത്തിലെ കൺകണ്ട ഔഷധം; അറിയാം അടപതിയനെ കുറിച്ച്

അനവധി രോഗങ്ങൾക്കുള്ള ആയുർവ്വേദ ഔഷധങ്ങളിലെ കൺകണ്ട ഔഷധമാണ് അടപതിയൻ കിഴങ്ങ്. പയസ്വിനി, അർക്ക പുഷ്പി, നാഗവല്ലി എന്നിങ്ങനെ വിത്യസ്ത പേരുകളിലറിയപ്പെടുന്ന ഒന്നാണ് അടപതിയൻ കിഴങ്ങ്.

കണ്ണിനുണ്ടാകുന്ന രോഗങ്ങൾക്കും, രോഗപ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുവാനും രസായനങ്ങളിൽ അടപതിയൻ കിഴങ്ങ് ഉപയോഗിക്കുന്നു. യുവത്വം നിലനിർത്താൻ ടോണിക്കായും ഇത് ഉപയോഗപ്പെടുത്തുന്നു.

ഇതിന്റെ പൂക്കൾ തോരൻ വച്ചോ പച്ചയ്‌ക്കോ തിന്നാൽ കാഴ്ചശക്തിക്കു നല്ലതാണ്.

ശരീരപുഷ്ടിക്ക് അടപതിയൻ വേര് പാലിൽ വേവിച്ച് വെയിലത്തുണക്കി പൊടിച്ചെടുത്ത ചൂർണ്ണം 6 ഗ്രാം വീതം ദിവസവും രാത്രി പാലിൽ സേവിച്ചാൽ മതി. അടപതിയൻ കിഴങ്ങ് പാലിലരച്ച് തേനും പഞ്ചസാരയും കൂട്ടി കഴിക്കുന്നത് ആരോഗ്യത്തിന് ഉത്തമമാണ്.

വിത്തുകൾ പാകി മുളപ്പിച്ച് തൈകൾ തയ്യാറാക്കാം. വിത്തുകൾ പാകി ആറ് ഇല പ്രായമെത്തുമ്പോൾ ഇവ മാറ്റി നടാവുന്നതാണ്. ആദ്യം പോളിത്തീൻ ബാഗുകളിൽ നട്ടതിനുശേഷം ഏകദേശം രണ്ടു മാസത്തോളം കഴിഞ്ഞു വേണം മണ്ണിലേക്ക് നടുവാൻ.

വളർച്ചാഘട്ടം അനുസരിച്ച് വള്ളികൾ പടർത്താനുള്ള സംവിധാനങ്ങൾ ഒരുക്കണം. ഇവ നട്ട് ഒന്നാം വർഷം തന്നെ കായ്കൾ പറിക്കാം. രണ്ടര വർഷം ആകുമ്പോൾ വള്ളികൾ പഴുത്ത ഉണങ്ങാൻ തുടങ്ങും ഈ സമയത്ത് ഇതിൻറെ കിഴങ്ങുകൾ ശേഖരിച്ച് വിപണനം നടത്താം.

ഔഷധ ഉപയോഗം ഏറെ ഉള്ളതിനാൽ തന്നെ വിപണി കണ്ടെത്തുക എന്നത് അടപതിയൻ കിഴങ്ങിനെ സംബന്ധിച്ച് ബുദ്ധിമുട്ട് ഉണ്ടാകാറില്ല.

You May Also Like

KERALA NEWS

സംസ്ഥാനത്ത് നദികളിൽ നിന്നുള്ള മണൽവാരൽ പുനരാംഭിക്കുന്നു. റവന്യു സെക്രട്ടേറിയറ്റിന്റേതാണ് തീരുമാനം. കഴിഞ്ഞ 10 വർഷം മുടങ്ങിക്കിടക്കുകയായിരുന്നു. കേന്ദ്ര പരിസ്ഥിതി മന്ത്രാലയത്തിന്റെ മാർഗനിർദേശങ്ങൾക്ക് അനുസൃതമായി 2001ലെ കേരള പ്രൊട്ടക്‌ഷൻ ഓഫ് റിവർ ബാങ്ക്‌സ് ആൻഡ്...

KERALA NEWS

തലസ്ഥാനത്ത് രണ്ട് വയസുകാരിയെ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയ സംഭവത്തിൽ മേരിയുടെ അമ്മയെ സ്ഥലത്ത് കൊണ്ടുവന്ന് തെളിവെടുത്ത് പൊലീസ്. ഇവിടെ നിന്നും കുട്ടിയുടെ വസ്ത്രങ്ങൾ പൊലീസ് ശേഖരിച്ചു. അതേസമയം, സിസിടിവി ദൃശ്യം കേന്ദ്രീകരിച്ച് അന്വേഷണം നടത്തി വരികയാണ്...

KERALA NEWS

വയനാട് പുല്‍പള്ളിയിൽ ചേകാടി റോഡിലെ ചെറിയമല ജംഗ്ഷനില്‍ വെള്ളിയാഴ്ച രാവിലെ കാട്ടാന ആക്രമണത്തില്‍ ഗുരുതരമായി പരിക്കേറ്റത്തിനെത്തുടര്‍ന്നു മരിച്ച കുറുവ ടൂറിസം കേന്ദ്രം ജീവനക്കാരന്‍ പാക്കം വെള്ളച്ചാലില്‍ പോളിന്റെ പോളിന്റെ കുടുംബത്തിന് 50 ലക്ഷം...

KERALA NEWS

പാലക്കാട്: ഹൃദയാഘാതം മൂലം ഇരുപത്തിയാറുകാരന് ദാരുണാന്ത്യം. പാലക്കാട് കാഞ്ഞിരത്താണി കപ്പൂരിൽ പത്തായപ്പുരയ്ക്കൽ ഷെഫീക്ക് (26) ആണ് മരിച്ചത്. ഇന്ന് രാവിലെയാണ് സംഭവം.ഇന്നലെ രാത്രി ഉറങ്ങാൻ കിടന്ന ഷെഫീക്ക് പുലർച്ചെയോടെ ശാരീരിക അസ്വസ്ഥതകൾ പ്രകടിപ്പിച്ചിരുന്നു....