Vismaya News
Connect with us

Hi, what are you looking for?

HEALTH

പാചകത്തിനായി എണ്ണ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിൽ ശ്രദ്ധിക്കണം; നിങ്ങൾ ഈ എണ്ണകളാണോ ഉപയോഗിക്കുന്നത്?

ഭക്ഷണ ശീലങ്ങൾ ഒരാളുടെ ജീവിതശൈലിയുടെ അന്തർലീനമായ ഭാഗമാണ്, അതുകൊണ്ടാണ് രോഗങ്ങളിൽ നിന്ന് രക്ഷനേടാൻ പോഷകസമൃദ്ധമായ ഭക്ഷണം കഴിക്കാൻ ഉപദേശിക്കുന്നത്.എന്നാൽ നിങ്ങൾ ദിവസേന നിങ്ങൾ തയ്യാറാക്കുന്ന ഭക്ഷണങ്ങളുടെ പാചകത്തിനായി ഉപയോഗിക്കുന്ന എണ്ണകളെക്കുറിച്ച് എപ്പോഴെങ്കിലും ശ്രദ്ധിച്ചിട്ടുണ്ടോ? നിങ്ങളുടെ ശരീരഭാരം കുറയ്‌ക്കുന്ന ലക്ഷ്യങ്ങളെ സഹായിക്കാനും അതുപോലെ വേണമെങ്കിൽ തകർത്തുകളയാനുമെല്ലാം നിങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കുന്ന പാചക എണ്ണകൾക്ക് സാധിക്കുമെന്ന കാര്യം അറിയാമോ?ഭക്ഷ്യ എണ്ണകൾ കൊഴുപ്പിന്റെ ഉറവിടമാണ്. എന്നാൽ തെറ്റായ തരത്തിലുള്ളവ അമിതമായ ഹൃദ്രോഗത്തിന് കാരണമാകും. വിപണിയിൽ വൈവിധ്യമാർന്ന എണ്ണകൾ ലഭ്യമാണ്. പാചകത്തിനായി ആരോഗ്യഗുണമുള്ളതും ഭാരം കുറയ്‌ക്കാൻ സഹായിക്കുന്നതുമായ എണ്ണകൾ തിരഞ്ഞെടുക്കാനുള്ള സമയമായി.

ഒലിവ് ഓയിൽ, ഒലിവ് പഴത്തിൽ നിന്ന് വേർതിരിച്ചെടുക്കുന്നതും ആരോഗ്യകരമായ മോണോസാച്ചുറേറ്റഡ് കൊഴുപ്പുകളാൽ സമ്പന്നവുമാണ്. ഇതിൽ വലിയ അളവിൽ ആന്റിഓക്‌സിഡന്റുകൾ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്.ഇത് പല രോഗങ്ങളുടെയും സാധ്യത കുറയ്‌ക്കുന്നു. ഒലീവ് ഓയിലിന് ശക്തമായ ആൻറി-ഇൻഫ്ലമേറ്ററി ഗുണങ്ങളുണ്ട്, ഇത് രക്തസമ്മർദ്ദം കുറയ്‌ക്കുന്നു, ‘മോശം’ എൽഡിഎൽ കൊളസ്ട്രോൾ കണങ്ങളെ ഓക്സീകരണത്തിൽ നിന്ന് സംരക്ഷിക്കുന്നു, രക്തക്കുഴലുകളുടെ പ്രവർത്തനം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നു.റൈസ് ബ്രാൻ ഓയിൽ. നെൽമണികളുടെ പുറം തവിടിൽ നിന്ന് വേർതിരിച്ചെടുക്കുന്നു. ഉയർന്ന സ്മോക്ക് പോയിന്റുള്ള ഇതിന് ഉയർന്ന ചൂടുള്ള പാചകത്തിന് ഉപയോഗപ്രദമാണ്.

ഈ എണ്ണ വിറ്റാമിൻ ഇ, കെ, പോളിഅൺസാച്ചുറേറ്റഡ്, മോണോസാച്ചുറേറ്റഡ് കൊഴുപ്പുകൾ തുടങ്ങിയ നല്ല കൊഴുപ്പുകളുടെ നല്ല ഉറവിടമാണ്. ഈ അപൂരിത കൊഴുപ്പുകൾ കഴിക്കുന്നത് രക്തത്തിലെ കൊളസ്ട്രോളിന്റെ അളവ് മെച്ചപ്പെടുത്തും, ഇത് ഹൃദ്രോഗ സാധ്യത കുറയ്‌ക്കും.മറ്റ് എണ്ണകളെ അപേക്ഷിച്ച് ഇവ കുറച്ച് എണ്ണ ആഗിരണം ചെയ്യുന്നു. കൂടാതെ ലിനോലെയിക് ആസിഡിനൊപ്പം അവശ്യ ഫാറ്റി ആസിഡുകളും അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. ഹൃദയത്തിന്റെയും രക്തക്കുഴലുകളുടെയും രോഗങ്ങൾ തടയുന്നതിനും ചികിത്സിക്കുന്നതിനും ശാസ്ത്രീയമായി അറിയപ്പെടുന്നു.

വളരെ ഉയർന്ന സ്മോക്ക് പോയിന്റ് ഉള്ളതിനാൽ വറുക്കുന്നതിന് ഇത് മികച്ചതാക്കുന്നു. ഇത് ഉയർന്ന ഊഷ്മാവിൽ ഫാറ്റി ആസിഡ് തകരുന്നത് തടയുന്നു, അങ്ങനെ ഭക്ഷണം ആരോഗ്യകരമാക്കുന്നു.ഒപ്റ്റിമൽ കൊളസ്ട്രോൾ നില നിലനിർത്തി (എൽഡിഎൽ കുറയ്‌ക്കുകയും എച്ച്ഡിഎൽ വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും) ഹൃദ്രോഗത്തിൽ നിന്ന് സംരക്ഷിക്കുന്ന ശക്തമായ പ്രകൃതിദത്ത ആന്റിഓക്‌സിഡന്റായ ഒറിസാനോൾ ഇതിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു.ഇത് റൈസ് ബ്രാൻ ഓയിൽ, ഒലിവ് ഓയിൽ എന്നിവയുടെ സംയുക്ത ഗുണങ്ങൾ നൽകുന്നു. റൈസ് ബ്രാൻ ഓയിൽ അതിന്റെ പോഷക ഘടന കാരണം മിശ്രിതമാക്കുന്നതിനുള്ള മികച്ച എണ്ണയാണെന്ന് തെളിയിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ഒലിവ് ഓയിൽ ഹൃദയാരോഗ്യ ഗുണങ്ങൾ പ്രദാനം ചെയ്യുന്നു, ഇത് ഹൃദയ സംബന്ധമായ അസുഖങ്ങൾ ഉണ്ടാകുന്നത് തടയുന്നു.

You May Also Like

GULF

കേരളത്തെയാകെ കണ്ണീരിലാഴ്ത്തിയ തീപിടുത്തത്തിന്റെ ഞെട്ടല്‍ വിടും മുന്‍പ് കുവൈത്തില്‍ വീണ്ടും തീപിടുത്തം. മെഹബൂലയിലെ കെട്ടിടത്തിലുണ്ടായ തീപിടുത്തത്തില്‍ 9 പേര്‍ക്ക് പരുക്കേറ്റു. അവരെ അദാന്‍ ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിപ്പിച്ചു. പരുക്കേറ്റവരില്‍ മൂന്നുപേരുടെ നില ഗുരുതരമാണ്. പരുക്കേറ്റവരില്‍...

KERALA NEWS

സംസ്ഥാനത്തെ കെഎസ്ഇബി ഉപയോക്താക്കളിൽ നിന്ന് സ്വീകരിച്ചിട്ടുള്ള സെക്യൂരിറ്റി ഡെപ്പോസിറ്റിന് 6.75% നിരക്കിൽ പലിശ ലഭിക്കുമെന്ന് വൈദ്യുതി മന്ത്രി കെ കൃഷ്ണൻകുട്ടി അറിയിച്ചു. എല്ലാ ഉപയോക്താക്കളുടെയും മേയ്, ജൂൺ, ജൂലായ് മാസങ്ങളിലെ ബില്ലിൽ കുറവ്...

KERALA NEWS

കോഴിക്കോട്: ഭട്ട് റോഡിൽ കാറിന് തീപിടിച്ച് ഒരാൾ മരിച്ചു. വെള്ളിയാഴ്ച ഉച്ചയ്ക്ക് 12-നായിരുന്നു അപകടം. മരിച്ച ആളെ തിരിച്ചറിഞ്ഞിട്ടില്ല. കാർ നിർത്തിയ ഉടനെ ഡ്രൈവർക്ക് പുറത്തിറങ്ങാൻ നാട്ടുകാർ ഡോർ തുറന്നുകൊടുത്തെങ്കിലും സീറ്റ് ബെൽറ്റ്...

NEWS

കോട്ടയം: പുതുപ്പള്ളി ചാലുങ്കൽപ്പടിയിൽ യുവാവിന്റെ മൃതദേഹം ഓടയിൽ കണ്ടെത്തിയ സംഭവത്തിൽ ദുരൂഹത ആരോപിച്ച് കുടുംബം. കുറിച്ചി ഇത്തിത്താനം ചേക്കേപ്പറമ്പിൽ രഘൂത്തമന്റെ മകൻ വിഷ്ണു രാജിനെയാണ് മരിച്ച നിലയിൽ ഓടയിൽ നിന്ന് കണ്ടെത്തിയത്.പരുമലയിൽ ജോലിചെയ്യുന്ന...