Vismaya News
Connect with us

Hi, what are you looking for?

LATEST NEWS

2024-25 അധ്യയന വര്‍ഷത്തേക്കുള്ള പാഠപുസ്തകങ്ങൾ എത്തിയെന്ന് വി ശിവൻകുട്ടി

എല്ലാ പശ്ചാത്തലത്തിൽ നിന്നുമുള്ള കുട്ടികളും സ്കൂളിൽ ചേരുന്നു എന്നതാണ് കേരളത്തിന്റെ പ്രത്യേകതയെന്ന് വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രി വി ശിവൻകുട്ടി. രാജ്യം മൊത്തം എടുത്താൽ അതല്ല സ്ഥിതി. വിദ്യാഭ്യാസ ലക്ഷ്യങ്ങൾ നിറവേറ്റുന്നതിൽ പാഠപുസ്തകങ്ങളുടെ പ്രധാന പങ്ക് കേരള സർക്കാർ തിരിച്ചറിയുന്നു. പാഠപുസ്തകങ്ങളുടെ സമയോചിതമായ വിതരണം പഠിതാക്കൾക്ക് അവരുടെ അക്കാദമിക് യാത്രയ്ക്ക് ആവശ്യമായ വിഭവങ്ങൾ ഉണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കുന്നു.

യുഡിഎഫ് ഭരണകാലത്തെ വെല്ലുവിളികളിൽ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി ഇടതുപക്ഷ ജനാധിപത്യ മുന്നണി സർക്കാരിന് കീഴിൽ, പാഠപുസ്തക വിതരണം തടസ്സമില്ലാത്ത പ്രക്രിയയാണ്. ശരിയായ ആസൂത്രണം മൊത്തത്തിലുള്ള അക്കാദമിക് അന്തരീക്ഷം മെച്ചപ്പെടുത്താൻ നമ്മെ അനുവദിച്ചു, അതിൻ്റെ ഫലമായി സ്കൂൾ പ്രവേശനം വർദ്ധിക്കുകയും പൊതുവിദ്യാഭ്യാസ മേഖല വികസിക്കുകയും ചെയ്തുവെന്നും വി ശിവൻകുട്ടി വ്യക്തമാക്കി.

കേരളം ദേശീയ പാഠ്യപദ്ധതി മാറ്റങ്ങളെ അഭിസംബോധന ചെയ്യുക മാത്രമല്ല, ഭരണഘടനാ മൂല്യങ്ങൾ സംരക്ഷിക്കുന്നതിനായി ബദൽ പാഠപുസ്തകങ്ങൾ തയ്യാറാക്കുകയും അനാവശ്യ ഇടപെടലുകൾക്കെതിരെ നിലകൊള്ളുകയും ചെയ്തു. 1 മുതൽ 10 വരെ ക്ലാസുകൾക്കുള്ള പാഠപുസ്തകങ്ങൾ നിർമ്മിക്കുന്നത് നമ്മൾ തന്നെയാണ്. അതുകൊണ്ട് എൻസിഇആർടി കൊണ്ടുവന്ന വെട്ടിമാറ്റലുകൾ ഈ മേഖലയെ ബാധിക്കില്ല. എന്നാൽ 11, 12 ക്ലാസുകളെ ഇത് ബാധിക്കും. അതുകൊണ്ടുതന്നെ അഡീഷണൽ പാഠപുസ്തകങ്ങൾ പുറത്തിറക്കിയാണ് നാം ഈ നീക്കത്തെ പ്രതിരോധിച്ചത്.

ജനാധിപത്യം, മതേതരത്വം, സാമൂഹ്യനീതി, സമത്വം, ശാസ്ത്രബോധം എന്നിവയിൽ വേരൂന്നിയ നമ്മുടെ പാഠ്യപദ്ധതി പരിഷ്കരണം, സാമൂഹിക അസമത്വങ്ങൾ ഇല്ലാതാക്കാൻ ലക്ഷ്യമിടുന്നു. പുതിയ നിർദ്ദേശങ്ങൾ അറിവിൻ്റെയും ജോലിയുടെയും പരസ്പര ബന്ധത്തിന് ഊന്നൽ നൽകുന്നു, യഥാർത്ഥ ജീവിത സാഹചര്യങ്ങളിൽ ശാസ്ത്രത്തെയും സാങ്കേതികവിദ്യയെയും കുറിച്ച് ആഴത്തിലുള്ള ധാരണ വളർത്തുന്നു.

പാഠപുസ്തകങ്ങൾ സമയബന്ധിതമായി അച്ചടിക്കുന്നത് ഒരു ഉത്തരവാദിത്തമാണെങ്കിലും, കേന്ദ്രീകൃത പാഠപുസ്തകങ്ങൾക്കായി പ്രേരിപ്പിക്കുന്ന കേന്ദ്ര ഭരണാധികാരികൾക്കെതിരായ പ്രതിരോധം കൂടിയാണ് ഇത്. വൈവിധ്യത്തെ സംരക്ഷിക്കുക, അസമത്വത്തെ ചെറുക്കുക, പൊതുവിദ്യാഭ്യാസത്തിൽ മാതൃകാപരമായ നിലവാരം പുലർത്തുക എന്നിവയിലാണ് നമ്മുടെ പ്രതിബദ്ധത.

You May Also Like

EDUCATION

സംസ്ഥാനത്തെ പൊതു വിദ്യാലയങ്ങളില്‍ ഇനി പത്താം ക്ലാസ് പ്രവേശനത്തിന് ഇനി സേ പരീക്ഷ നടത്തും. ഒമ്പതാം ക്ലാസിലെ വാര്‍ഷിക പരീക്ഷയില്‍ ഏറ്റവും താഴ്ന്ന ഗ്രേഡ് (ഡി, ഇ) നേടിയ വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ക്കാണ് അവധിക്കാലത്ത് ‘സേവ്...

NATIONAL

ന്യൂഡല്‍ഹി: പാചകവാതക സിലിണ്ടറിന്റെ വില കുറച്ചു. വാണിജ്യാവശ്യങ്ങള്‍ക്കുള്ള പാചകവാതക സിലിണ്ടറിന്റെ വിലയാണ് കുറച്ചത്. 19 കിലോഗ്രാം വാണിജ്യ സിലിണ്ടറിന് 30.50 രൂപയാണ് എണ്ണ വിതരണ കമ്പനികള്‍ കുറച്ചത്. പുതുക്കിയ വില ഇന്നുമുതല്‍ പ്രാബല്യത്തില്‍...

KERALA NEWS

അടൂര്‍ പട്ടാഴിമുക്കില്‍ കാര്‍ കണ്ടെയ്‌നര്‍ ലോറിയിലേക്ക് ഇടിച്ചുകയറി രണ്ടുപേര്‍ മരിച്ച അപകടം ആത്മഹത്യയെന്ന് സൂചന. അപകടത്തില്‍ കാര്‍ യാത്രികരായിരുന്ന ചാരുംമൂട് സ്വദേശി ഹാഷിം (35), നൂറനാട് സ്വദേശിയും അധ്യാപികയുമായ അനുജ (36) എന്നിവര്‍...

KERALA NEWS

തിരുവനന്തപുരം: കറുപ്പ് നിറത്തിൽപ്പെട്ടവർ മോഹിനിയാട്ട മത്സരത്തിന് പങ്കെടുക്കാൻ പാടില്ലെന്ന പരാമര്‍ശത്തെത്തുടര്‍ന്ന് ക്രൂരമായ സൈബർ അതിക്രമം നേരിടുകയാണെന്ന് കലാമണ്ഡലം സത്യഭാമ പറഞ്ഞു. കുടുംബത്തെ വലിച്ചിഴച്ച് അധിക്ഷേപം നടത്തുകയാണ്. ആര്‍എല്‍വി രാമകൃഷ്ണന് പരമാവധി വേദി അനുവദിച്ചു.ആരെയും...